Yadda ake Fassara Widgets ɗinku da Ƙarfafa Gidan Yanar Gizo na Yanar Gizon ku da ConveyThis

Koyi yadda ake fassara widgets ɗin ku da ƙarfafa gidan yanar gizon ku na yaruka da yawa tare da ConveyThis, tabbatar da daidaiton ƙwarewar mai amfani.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Mai taken 8

Samun cikakken gidan yanar gizon yanar gizo na harshe biyu ko yaruka da yawa tare da ingantaccen ƙwarewar mai amfani ga masu ziyartar shafinku daga kowane yanki na duniya ya dogara ne akan samun damar fassara posts, abubuwan da ke ciki, shafukan gidan yanar gizon ku da widget din. Fiye da rabin intanit ɗin ya samo asali ne lokacin da yawan masu amfani da intanit ke da harshen Ingilishi a matsayin harshensu na farko kawai 25. Saboda haka, yana da mahimmanci a ƙirƙira da mallaki gidan yanar gizo na harsuna da yawa da kuma fassara widgets zuwa harsuna daban-daban. domin yin hakan zai bude babbar kofa na harkokin kasuwanci da damar isa ga dimbin masu sauraro.

A yawancin gidajen yanar gizo, za ku lura cewa widget din wani bangare ne na ciki. Don haka, idan waɗannan fassarori na gidan yanar gizon ba a sarrafa su da kyau ta hanyar fassarar plugin ɗin da aka yi aiki ba, za ku gane cewa ba a fassara widget din ba. Wannan zai haifar da haɗa lambobin yare a gidan yanar gizonku inda baƙi za su sami wasu sassan gidan yanar gizon a cikin harshe ɗaya da sauran sassa a cikin wani harshe.

Saboda haka, a cikin wannan labarin, za mu taimake ka ka ga yadda za ku iya fassara widget din da ke samuwa a kan gidan yanar gizonku na WordPress na harsuna da yawa. Har ila yau, za mu yi la'akari da yadda za ku iya amfani da widget din azaman mai sauya harshe a maimakon maɓallin sauya.

Don taimaka muku samun tsari da horo a cikin wannan labarin, za mu yi amfani da mafi kyawun kayan aikin fassarar WordPress wanda shine ConveyThis a matsayin kayan aikin horo. Duk da yake gaskiya ne cewa za mu tattauna widgets na WordPress a cikin wannan labarin, ConveyThis ba'a iyakance ga WordPress ba. Kuna iya amfani da ConveyThis don fassara widget din akan wasu dandamali kuma . Idan kun bi waɗannan ra'ayoyin masu sauƙin amfani waɗanda za a tattauna sosai a cikin wannan labarin, za ku shaida sakamako mai sauri.

Da farko, bari mu yi la'akari da abin da widgets suke.

Menene widget din kuma me yasa ya zama dole a fassara su?

Widgets gutsure ne ko guntun abubuwan ciki waɗanda ke waje ga babban post ko wajen abun cikin shafin. Waɗannan su ne abubuwan da kuke gani a ƙarƙashin "yankin widget din" na gidan yanar gizonku na WordPress kuma ana iya samun su akan ƙafafu da / ko labarun gefe. Suna yin amfani da dalilai da yawa kamar don kira zuwa aiki, hotuna, kewayawa, jeri na aikawa, kalanda, da sauransu.

Lokacin da kuke fassara widget din ku, yana nuna cewa maziyartan gidan yanar gizonku na iya amfani da gidan yanar gizon sun zama cikakkiyar fassarar ba tare da fara kwafin abun cikin ku da liƙa a cikin software na fassarar waje kamar Google translate ba.

Zai zama rashin ƙwarewa lokacin da abubuwan da aka samo akan kowane shafukan yanar gizonku suka rabu zuwa yaruka biyu. Maziyartan da ke amfani da yare na biyu na iya jin ƙarancin godiya ko ma sun rage tunanin cewa ba su da mahimmanci kamar baƙi waɗanda ke magana da ainihin yaren gidan yanar gizon ku.

Yadda ake fassara widget din ta amfani da ConveyThis

ConveyWannan shine mahimman hanyar fassarar gidan yanar gizon da aka gina don sauƙaƙe fassarar kowane gidan yanar gizo. ConveyThis yana amfani da ɗayan fassarar ɗan adam da fassarar inji. Kuma lokacin da aka yi aiki, yana amfani da duka biyu don samar da ingantaccen kuma mafi kyawun sakamako yayin fassarar gidajen yanar gizo.

Abu na farko da za a yi shi ne shigar da ConveyThis plugin . Bayan haka, ya kamata ku zaɓi yaren da kuke son amfani da shi kuma tare da hakan zai fassara duk abubuwan da aka samo akan gidan yanar gizonku ta atomatik. Duk abubuwan ciki ciki har da shafuka, gajerun lambobi, menus, kuma mafi mahimmancin widgets.

Yanzu nemo allon saiti na ConveyThis ɗin ku kuma zaɓi daga jerin abubuwan da kuke so a fassara abubuwan ku zuwa cikin. Wannan ConveyThis plugin yana amfani da abin da aka sani da fassarar kirtani don fassara widget din da sauran sassan gidan yanar gizon ta atomatik. Yana da sauƙi don duba wannan ta duba ta fuskar fassarar daga asusun ConveyThis.

Mai taken 32

Shin zai yiwu a gyara abin da aka fassara da hannu? Eh ita ce amsar. ConveyWannan yana ba ku damar gyara, gyara da yin gyare-gyare masu mahimmanci ga abubuwan da kuka fassara kuma tare da hakan zai zama da sauƙi a sami ingantaccen gidan yanar gizon ku don ƙwarewar mai amfani da haɓaka injin bincike (SEO).

Misali, ƙila kuna yin niyya ga wasu kalmomi masu mahimmanci a cikin rubutun da aka fassara waɗanda za su sa abubuwan da kuka fassara a cikin wannan yare aka inganta don binciken Google ko wataƙila, akwai takamaiman jumla wacce yakamata ta ƙirƙira ta daban a cikin yaruka kamar Faransanci, Jamusanci, Vietnamese, ko ma Sifen. Domin aika saƙon da ake buƙata, zaku iya gyara abubuwan da aka fassara da hannu don ɗaukar waɗannan duka. Ana buƙatar wannan musamman a yanayin widget ɗin rubutu tare da abubuwan ciki waɗanda aka loda da hannu.

Yana yiwuwa a ga rubutun maraba a cikin widget ɗin rubutu a cikin yaren asali kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Mai taken 2

Yi tunanin kowane irin widget din. Duk abin da aka fassara ya shafi komai. Ko an gina su a cikin widget din, shigar widget din, kayan aikin widget din da aka ɗora da/ko widget ɗin da aka ƙara ta hanyar plugins kamar Jetpack da WooCommerce.

Don taimaka muku samun ƙarin haske, gwada buɗe shafi akan gidan yanar gizon ku ta hanyar amfani da editan gani, zaku lura cewa duk widget ɗin ciki har da waɗanda ke cikin ƙafar ƙafa da labarun gefe an riga an fassara su. Kamar dai hakan bai isa ba, ana fassara abubuwan da ke cikin shafin da menu na kewayawa da duk wasu abubuwa.

Rubutun da aka riga aka fassara a cikin widget din ku kuma na iya fuskantar gyaran hannu. yaya? Je zuwa editan gani kuma buɗe shi, sannan danna kowane widget din da kuke son fassarawa. Za ku lura da alkalami kamar gunkin (watau alamar gyarawa) kusa da shi. Danna kan wannan gunkin kuma taga zai tashi yana nuna duka ainihin rubutun da rubutun da aka fassara daga widget din. Tare da wannan kuma dama can, zaku iya gyara abubuwan da aka fassara da hannu don samun fitarwar da ake so. Ana nuna wannan a hoton da ke ƙasa:

Mai taken 12

Yana yiwuwa a yi amfani da sabis ɗin fassarar kamar ConveyThis don gyara fassarar ku da hannu. Wannan yana yiwuwa ta hanyar ConveyThis dashboard inda zaku iya saita aikin fassarar ku don haɗa da masu fassara na asali da ƙwararrun masu fassara.

Bincika akai-akai duk widget din da za'a iya samu akan gidan yanar gizonku don ganin ko an fassara su daidai kuma an fassara su da kyau a cikin wani harshe. Idan akwai ƙarin widget din wani lokaci daga baya, za a fassara shi ta atomatik. Koyaya, ƙila dole ne ku bincika don tabbatar da ko fassarar daidai take kuma idan akwai buƙatar gyara za ku iya gyara ta.

Yadda ake ƙara ConveyWannan maɓallin sauya harshe a cikin yankin widget Zaku iya sanya maɓallin sauya harshe a ƙarƙashin yankin widget ɗin gidan yanar gizon ku. Tare da wannan zaɓi, zai ba da damar maziyartan gidan yanar gizon ku su sami damar yin amfani da shi tare da wasu widget din. Wato don nuna sassauci ConveyWannan yana bayarwa dangane da sanya maɓallin sauya harshe.

Yaya kuke tafiya game da shi? A sashin gudanarwa na WordPress ɗinku, gano wuri kuma zaɓi widgets . Wata hanyar da za ku iya yin haka ita ce ta hanyar gano mai tsara kayan aikin kuma zaɓi zaɓin widget don gyara kayan aikin ku. Hakanan yana yiwuwa a ƙara taken widget ɗin kuma danna adanawa don tabbatar da sauya harshe ya bayyana akan mashin gefe.

Wani abu mai ban sha'awa game da sanya mai sauya harshe a cikin widget din shine zaku iya sanya shi a cikin yankin widget fiye da ɗaya kuma tare da wannan baƙi koyaushe suna iya samun sa a cikin ƙafar ƙafa.

Fassara mai nuna dama cikin sauƙi nunin cewa gidan yanar gizon ku ya tafi gaba ɗaya yaruka da yawa

Idan kana son samun ingantaccen gidan yanar gizo mai inganci, ƙwararru kuma ƙwararrun gidan yanar gizon yaruka da yawa dole ne ka tabbatar da cewa an fassara duk abubuwan gidan yanar gizon ku. Ba kwa buƙatar damuwa ko ku cika damuwa da yadda za ku iya magance wannan saboda ana iya sarrafa wannan ta amfani da bayani na harsuna da yawa kamar ConveyThis . ConveyWannan zai ɗauki nauyin fassarar ku ta yadda duk sassan gidan yanar gizon da suka haɗa da widgets, shafuka da posts ana kula da su yadda ya kamata.

Ya zuwa yanzu, a cikin wannan labarin muna da taimaka muku don ganin yadda zaku iya fassara widget din da ke akwai akan gidan yanar gizon ku na WordPress na harsuna da yawa. Har ila yau, mun yi la'akari da yadda za ku iya amfani da widget din azaman mai sauya harshe a maimakon maballin sauyawa na gama gari.

Don haka yana da kyau ku bi ƙa'idodin da aka tattauna a sama domin ku iya fassara widget din ku kuma ta haka za ku iya yin alfahari da cikakken gidan yanar gizon yanar gizon harsuna da yawa wanda ke da sauƙi kuma ba mai rikitarwa ga masu amfani ko baƙi na gidan yanar gizonku ba. Idan gidan yanar gizon ku ba a fassara shi da kyau ko kuma an fassara shi a wani bangare, maziyartan gidan yanar gizon ku na iya samun rudani da amfani da gidan yanar gizon ku kuma za su iya yin sanyin gwiwa ta yadda za su bar gidan yanar gizonku ba tare da cimma burinsu na ziyartar ba tun farko.

Idan kun gwada ConveyThis, za ku sami sauƙin amfani kuma mai sauƙi. Kuna iya fara amfani da zaɓin shirin kyauta don ganin yadda yake aiki tare da WordPress Plugin . Kuma idan kuna tunanin wasu dandamali kamar Shopify da Squarespace, ConveyWannan koyaushe yana can don ɗaukar muku duka. Fara yanzu kuma ku ji daɗin fa'idodi marasa ƙima waɗanda ke zuwa tare da fassarar widget ɗin ku da mallakar gidan yanar gizon yaruka da yawa.

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*