Ka'idoji don Zayyana Yanar Gizon Yanar Gizon Yanar Gizo da ConveyThis

Yi Yanar Gizon Gidan Yanar Gizonku Mai Yarukan Yare a cikin Minti 5
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Alexander A.

Alexander A.

Haɓaka Ƙwararrun Mai Amfani a Tsarin Yanar Gizon Yanar Gizon Harsuna da yawa

Yayin da kasuwanci da samfurori ke faɗaɗa zuwa kasuwannin duniya a cikin saurin sauri, kasancewar dijital ta zama mahimmanci. Don saduwa da buƙatu da zaɓin tushen mai amfani na duniya, gidan yanar gizon kamfanin ku dole ne ya nuna masu sauraron sa na duniya.

Tsammanin masu amfani suna haɓaka, kuma akwai hanyoyi da yawa da za su iya yin takaici da sauri tare da yin watsi da gidan yanar gizon. Wannan shine dalilin da ya sa buƙatun ƙwarewar mai amfani (UX) ƙirar ƙira ta haɓaka a cikin duniyar B2B. Waɗannan sabis ɗin suna ba da taimakon ƙwararru don ganowa da warware matsalolin UX akan gidajen yanar gizo.

Ɗaya daga cikin matsalolin UX na gama gari da sauƙin kaucewa akan gidajen yanar gizon da ke yin niyya ga masu sauraron duniya shine shingen harshe. Lokacin da masu amfani suka sauka akan rukunin yanar gizon, suna tsammanin samun abun ciki a cikin yarensu. Idan sun gano cewa rukunin yanar gizon ba shi da zaɓin harshe, da alama za su iya fita.

Koyaya, harshe shine farkon. Don samun dacewa ga masu amfani daga sassa daban-daban na ƙasa, yana da mahimmanci a bi ƙa'idodin UX.

Zana Tsarin Kewayawa Duniya

Don magance ƙalubalen harshe, masu amfani yakamata su sami sauƙin samun hanyoyin canzawa zuwa yaren da suka fi so akan gidan yanar gizon. An san wannan muhimmin abu da ƙofar duniya. A matsayin masu zanen UX, dole ne mu ɗauka cewa masu amfani ba su saba da yaren farko ba kuma mu tabbatar za su iya canzawa zuwa yaren da suke so ba tare da dogaro da rubutattun umarni ba.

Sanya mai sauya harshe a saman shafin ko a cikin ƙafa ana ɗaukar mafi kyawun aiki tunda masu amfani akai-akai suna neman bayanai, iyawa, da abubuwan menu a waɗannan wuraren. Misali, gidan yanar gizon Airbnb yana fasalta menu na zazzage harshe a cikin ƙafar ƙafa, yana nuna a sarari zaɓin harshe ba tare da takalmi ba. Wannan ƙira mai fa'ida yana taimaka wa masu amfani su shawo kan shingen harshe ba tare da wahala ba.

Idan gidan yanar gizon ku ba shi da aikin canza harshe, matakin farko shine aiwatar da wannan damar. Aikace-aikace na ɓangare na uku ko haɗin kai kamar ConveyWannan ana iya amfani da shi don dandamali na CMS daban-daban, sauƙaƙe tsari.

df7b5c59 e588 45ce 980a 7752677dc2a7
897e1296 6b9d 46e3 87ed b7b061a1a2e5

Ƙara Saƙon Duniya

Baya ga samar da damar yare, tabbatar da daidaito tsakanin nau'ikan gidan yanar gizon ku na harsuna da yawa yana da mahimmanci. Kowane mai amfani, ba tare da la'akari da yaren rukunin yanar gizon ba, ya kamata ya fuskanci tafiya mai santsi da fahimta. Hayar hukumar ƙirar UX galibi ita ce hanya mafi inganci don kafa daidaitattun UX mara sumul.

Airbnb yana zama babban misali na kiyaye daidaiton alamar ko da kuwa yaren rukunin yanar gizon. Ƙirar gidan yanar gizon su, launuka, rubutun rubutu, da tsararrun su sun kasance masu daidaituwa a cikin nau'ikan Turanci da Turkawa. Dukansu masu amfani da Ingilishi da masu magana da Turanci suna jin daɗin gogewar gani iri ɗaya da haɗin kai.

Yana da mahimmanci a lura cewa yayin da abubuwan ƙira suka kasance iri ɗaya, hotuna tare da rubutun Ingilishi na iya zama da ruɗani ga waɗanda ba Ingilishi ba. Daidaita hotuna da rubutu a cikin tallace-tallace don nuna yanayin gida, kamar yadda Airbnb zai iya yi wa masu amfani da su na Turkiyya, yana ƙara haɓaka ƙwarewar gida.

Amfani da Samfuran Duniya tare da Damar Ƙirar Gida

Da zarar an tabbatar da daidaiton alamar alama, haɗa abubuwan da aka keɓancewa cikin gidan yanar gizon ku na iya haɓaka aikin mai amfani sosai. Ta hanyar baje kolin ƙayyadaddun hoto na yanki/harshe da tayi, kuna nuna sadaukarwar ku ga kusurwoyin masu amfani na duniya. Wannan keɓancewa yana haɓaka ma'anar haɗi kuma yana ƙara yuwuwar sa hannu mai amfani.

Komawa ga misalin Airbnb, sanya hotuna da rubutu a cikin tallace-tallacen da ke shafin farko ga masu amfani da Turkiyya zai haifar da sha'awar yanki mai ƙarfi da ƙwarewar da ta dace.

47d78d83 4b9e 40ec 8b02 6db608f8a5ed

Daidaita Harafin Rubutun Yanar Gizo

Dole ne masu zanen kaya suyi la'akari da bambancin tsayin kalmomi a cikin harsuna daban-daban don kiyaye mafi kyawun tazara akan shafukan yanar gizo. Misali, kalmar “Ƙara zuwa Cart” a Turanci ta ƙunshi haruffa goma sha ɗaya, yayin da fassarar Dutch ɗinta, “Aan winkelwagen toevoegen,” ta ƙunshi haruffa ashirin da biyar, suna ɗaukar sarari da yawa. Matsakaicin girman rubutu da salo a cikin shafuka yana da mahimmanci. Duban duk shafuka da zaɓin haruffa waɗanda suka dace da haruffa/rubutun da aka yi amfani da su a cikin yarukan da aka yi niyya suna tabbatar da ƙira mai gamsarwa.

eef00d5f 3ec2 44a0 93fc 5e4cbd40711c

Kammalawa

Zana gidan yanar gizon yaruka da yawa aiki ne mai rikitarwa. Harshe ba wai kawai yana rinjayar rubutu ba har ma da duk abubuwan da ke hulɗa da shi, gami da abubuwan gani da shimfidawa.

Mataki na farko don ƙirƙirar gidan yanar gizo mai nasara mai amfani da harsuna da yawa shine amfani da sabis kamar ConveyThis. Na gaba, haɗin gwiwa tare da kamfanin ƙirar UX yana tabbatar da sha'awar gani da shafukan sada zumunta. Yi la'akari da shigar da ƙwararrun masu fassara don tabbatar da daidaito da ƙwarewar abubuwan cikin harsuna da yawa-sabis ConveyThis na iya taimakawa da.

Ta hanyar rungumar ƙa'idodin UX, kamfanoni na iya ƙirƙirar haɗin kai da tasiri na kan layi na duniya, suna biyan buƙatu iri-iri na masu amfani da su na duniya.

Shirya don farawa?

Fassara, fiye da sanin harsuna kawai, tsari ne mai rikitarwa.

Ta bin shawarwarinmu da amfani da ConveyThis , shafukanku da aka fassara za su ji daɗi tare da masu sauraron ku, suna jin ɗan asalin harshen da ake nufi.

Yayin da yake buƙatar ƙoƙari, sakamakon yana da lada. Idan kuna fassara gidan yanar gizo, ConveyThis na iya ajiye muku sa'o'i tare da fassarar injina ta atomatik.

Gwada ConveyWannan kyauta na kwanaki 7!

gradient 2