Hanyoyi don Haɓaka Juyin Yanar Gizon ku tare da Abubuwan Yaruka da yawa

Gano hanyoyin da za a ƙara jujjuya gidan yanar gizonku tare da abun ciki na yaruka da yawa daga ConveyThis, ta yin amfani da AI don shigar da masu sauraro da yawa.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Mai taken 5 3

Kowa yana son zirga-zirga don gidajen yanar gizon su. Duk da haka abu ɗaya ne don samar da zirga-zirga don gidan yanar gizon kuma wani abu ne don canza irin wannan zirga-zirga zuwa riba ga mai gidan yanar gizon. Ba shi da fa'ida sosai idan abin da baƙi ke yi shi ne ziyartar gidan yanar gizon ku ba tare da yin tuntuɓar ku ba. Tuntuɓar ku a cikin ma'anar sarrafa samfuran ku da sabis ɗinku, yin rajista don wasiƙun imel, yin tambayoyi daga gare ku ta hanyar hanyar tuntuɓar ku ko aƙalla ɗaukar mataki akan shafinku.

Lokacin da baƙo ya yi kowane ɗayan ayyukan da aka ambata, to muna iya cewa juyi ya faru. Wannan labarin na gare ku ne idan kuna son kasuwancin ku ya sami haɓaka ta hanyar juyawa. Saboda haka, kar a daina karanta wannan.

Kafin wani abu, yana da matukar muhimmanci a yi la'akari da menene yawan juzu'i na zirga-zirgar gidan yanar gizon.

Menene Matsayin Juyawa?

Adadin da wani yanki na maziyartan gidan yanar gizon ku ke aiwatar da ayyukan da ake buƙata ana san shi da ƙimar juyawa. Adadin jujjuyawa ya tabbatar yana cikin mafi dogaron ma'auni don ƙididdigewa da auna ayyukan wasu yaƙin neman zaɓe na tallace-tallace. Ma'anar juyawa ta bambanta saboda yana iya dogara da abin da kuke siyarwa ko ƙoƙarin bayarwa. Koyaya, idan ana batun kasuwancin e-commerce, yana iya zama siyan takamaiman samfur ko ɗaukar wasu ayyuka, yin alƙawari, yin jadawalin demo, ko ƙaddamar da fam ɗin lamba.

C ƙididdige ƙimar Juyawa

Abu ne mai ban sha'awa sosai ganin cewa yawan juzu'i yana iya aunawa. Yana iya zama kamar abin ban tsoro don amfani da dabarar ƙididdige ƙimar juzu'i idan wannan shine karon farko na ƙoƙarin yin ƙidayar. Duk da haka, kada ku ji tsoron komai game da shi. Tsarin tsari yana da sauƙi kamar:

Adadin canzawa =

Mai taken 26

Idan alal misali, idan gidan yanar gizon ku yana da jimlar baƙi na watan da ya gabata ya zama jimlar adadin 25000 da 15000 na waɗannan maziyartan da aka saya, to muna iya ƙididdige ƙimar jujjuyar ku ta zama:

Adadin canji na wannan watan =

Mai taken 27

Maimakon yin mamaki game da lissafin wannan da hannu a kowane lokaci, akwai kayan aiki masu laushi don taimaka maka yin lissafi da aunawa. Irin waɗannan kayan aikin sune Google Analytics, Google Ads, Facebook Ads, Twitter Ads, da wasu sauran kayan aikin nazari da talla.

rahoton jujjuya manufa

Duk da yake gaskiya ne cewa ƙimar juyawa ba shine mafi kyawun kayan aiki don auna ƙimar nasarar ku ba, duk da haka kayan aiki ne mai amfani don taimaka muku ci gaba da lura da ayyukanku. Yana iya ma zama mafi kyau a gare ku don samun mai haɓakawa don taimaka muku ci gaba da sa ido kan adadin canjin ku domin yin hakan ba shakka zai sami tasiri mai kyau a kasuwancin ku.

Dalilan da ya kamata ku ƙara Juyin Yanar Gizonku

Idan kuna son inganta gidan yanar gizon ku don samun ƙarin juzu'i, to gidan yanar gizonku dole ne ya aiwatar da wani tsari da aka sani da Haɓaka Rawar Canji (CRO). Wannan tsari zai taimaka wajen haɓaka zirga-zirgar gidan yanar gizon ku. Menene amfanin ku idan kun inganta gidan yanar gizon ku? Amfanin su ne:

1. Kuna iya samun damar samun ƙarin bayani game da abokan cinikin ku: babban dalilin da yake da kyau don samun ƙarin bayani game da abokan cinikin ku shine cewa lokacin da kuke da irin waɗannan bayanan za ku iya daidaita samfuran ku da sabis ɗin ku daidai da bukatun abokan cinikin ku. Kuna yin wannan safa na ko ƙirƙirar samfuran da suka dace da sabis na su. Tare da CRO, zaku iya sanin yadda abokan ciniki ko masu son sayayya ke aiki akan gidan yanar gizon ku da irin ƙalubalen da suke ƙoƙarin shawo kan su.

Yana da sauƙi don ƙayyade ayyukan da abokan cinikin ku ke aiwatarwa. Wannan yana yiwuwa ta hanyar CRO. Misali shine zaku iya gane cewa wasu sun fi son yin tuntuɓar gaggawa yayin da wasu na iya tuntuɓar bayan wasu lokuta. Ga alama 'marasa ma'ana' abubuwa kamar zaɓin launi da fifikon sifar abokan cinikin ku kuma ana iya ƙaddara ta abin da suka danna. Irin wannan bayanin zai iya taimaka muku lokacin da kuke yin kamfen da tallace-tallace ta hanyar daidaita ƙirar ku da abubuwan ci gaba na gaba zuwa abin da suka fi so. Wannan ba tare da shakka ba zai haifar da haɓaka juzu'i da ƙwarewar maziyartan rukunin yanar gizo .

2. Kuna iya haɓaka ko haɓaka ribar gidan yanar gizon ku: CRO yana taimakawa wajen ƙarfafa baƙi na gidan yanar gizon ku don ɗaukar samfuran ku da sabis. Ta hanyar inganta juzu'in ku da ɗan kaɗan, zaku iya tsammanin samun ƙarin tallace-tallace kuma wannan yana nufin ƙarin riba a gare ku. Siffa ɗaya ta musamman na Haɓaka ƙimar Juyawa ita ce, ba kamar sauran hanyoyin talla ba, tana ba da fa'ida nan take kuma mai ma'ana.

Yana iya ɗaukar lokaci kafin ƙarar riba ta bayyana. Wani lokaci yana kama daga 'yan makonni zuwa watanni. Don haka, riƙe amfani da CRO saboda wannan zai taimaka muku wajen nuna wuraren da ke buƙatar gyara da haɓakawa.

3. Kuna iya ƙetare masu fafatawa: CRO hanya ce mai kyau don samun ingantaccen SEO. Lokacin da kuka bai wa maziyartan gidan yanar gizon ku wani aiki da za su yi, wannan zai iya motsa su su so su ciyar da ƙarin lokaci akan gidan yanar gizon ku. Kuma yayin da baƙi suka daɗe akan gidan yanar gizon ku, ƙimar bounce ɗin gidan yanar gizon ku zai ragu. Wannan shine abin da Google ya ga yana da sha'awa. Adadin billa abu ɗaya ne da Google yayi la'akari da shi a cikin matsayi. Tun da yanzu kuna da raguwar ƙimar billa, akwai yuwuwar cewa za a inganta matsayin bincikenku. Duk mai yiwuwa ne saboda kun yi amfani da CRO daidai.

Ingantacciyar martabar bincike, a gefe guda, zai haifar da ƙarin zirga-zirga don gidan yanar gizon ku. Yayin da kuke amfani da CRO, gwargwadon yadda zaku iya samun babban matsayi na bincike.

4. Kuna iya samun ƙarin abokan ciniki ko abokan ciniki masu yuwuwa: duk abin da maziyartan rukunin yanar gizon ku suka samu akan rukunin yanar gizon ku za a iya samar da su idan kuna da ingantaccen gidan yanar gizo. Wannan ingantacciyar ƙwarewa ce za ta taimake ka ka canza su zuwa masu siyan samfuranka da ayyukanka.

Tare da CRO, kantin sayar da kantin ku na kan layi na iya samun ƙarin haɗin gwiwa da daidaita shagon ku daidai da bukatun abokan cinikin ku. Ta yin wannan za ku iya canza su zuwa masu siyan samfuranku da ayyukanku. Tare da duk abin da aka fada game da CRO, za ku yarda cewa kayan aiki ne mai mahimmanci wanda za'a iya amfani dashi don samun ƙarin abokan ciniki.

Yanzu, bari mu tattauna hanyoyin haɓaka canjin gidan yanar gizon.

Hanyoyi Hudu (4) Waɗanda Zaku Iya Ƙara Juyin Yanar Gizonku

A ƙasa akwai tabbataccen hanyoyi guda huɗu (4) waɗanda zaku iya haɓaka canjin gidan yanar gizon ku:

  • Ta hanyar mayar da gidan yanar gizon: lokacin da masu kasuwanci ke amfani da intanet don kasuwancin su, yana ba su damar isa ga yawan masu sayayya. Koyaya, wannan ɗimbin masu sauraro na masu siye ya ƙunshi mutane da yawa masu harsuna daban-daban. Wannan shine dalilin da ya sa ya kamata a keɓance gidan yanar gizon ku da abubuwan da ke cikinsa don buƙatar masu siyan ku na wurin da aka yi niyya. Kuma za ku iya yin hakan ta hanyar yanki kawai.

Kuna iya samun kayan aikin da zasu taimaka muku cimma wannan wurin zama. Akwai tsarin da ke sarrafa fassarar. Wannan tsarin da aka sani da Tsarin Gudanar da Fassara yana taimakawa wajen sarrafa fassarar gidan yanar gizon ku ta atomatik. Hakanan Fassarar Taimakon Kwamfuta (CAT) na iya taimakawa wajen haɓaka ingantaccen gidan yanar gizon ku gabaɗaya. Wani kayan aiki shine Kayan Aikin Bugawa na Desktop (DPL) wanda ke taimakawa haɓaka ƙirar gabatarwa da kuma takardu.

Tare da mayar da gidan yanar gizon, za ku iya isa ga ɗimbin mutanen da ba sa jin yaren ku ko ainihin yaren gidan yanar gizon ku. Wannan ra'ayi na barin baƙi su bincika gidan yanar gizonku a cikin yarukan su zai inganta ƙwarewar su saboda yayin da kuke gida, kun ɗauki al'adu da asalinsu cikin la'akari. Tare da wannan, kuna da raguwar ƙimar billa da haɓaka ƙimar bincike.

  • Ƙara LiveChat zuwa gidan yanar gizon ku: wani kayan aiki da ke da amfani wajen haɓaka fassarar gidan yanar gizon ku shine LiveChat. Lokacin da mutane da yawa suna siyayya akan layi, suna ƙoƙarin bincika samfuran. Idan baƙi suna son yin tambaya ko ƙarin koyo game da wasu samfuran, zai kasance da sauƙi a yi amfani da zaɓin liveChat da aka samo akan shafin. Kuma ta yin wannan, za ka iya maida irin wannan baƙo zuwa mai saye.

LiveChat yana ba da damar yin hulɗa tare da abokan ciniki da abokan ciniki masu zuwa. Irin wannan hulɗa tare da ba kawai haifar da ingantaccen dangantaka da abokan ciniki ba amma kuma za ta ci gaba da irin wannan dangantaka. Wani lokaci akwai mahimman bayanai waɗanda abokan ciniki za su so su sani kuma zai fi kyau a ba da amsa nan take ta LiveChat. LivePerson, Smartloop, Aivo da ƙari da yawa misalai ne na sauran bots ɗin hira na AI waɗanda za a iya amfani da su a cikin wannan yanayin. Waɗannan bot ɗin AI na iya ba da amsa ga taɗi ta hanyar ba da amsa ta atomatik ga maziyartan gidan yanar gizon ku kuma su juya su zuwa masu siye.

  • Ƙara Sanarwa na Popup: Sanarwa mai faɗowa kira ce mai ƙarfi zuwa kayan aiki. Koyaya, dole ne a kula yayin zayyana sanarwar bugu kamar yadda wasu sanarwar na iya bata wa baƙi haushi idan ba a tsara su yadda ya kamata ba don ɗaukar nau'ikan na'urori waɗanda za su shiga gidan yanar gizon.

Baƙi ba za su ji haushi ba idan abubuwan da aka fito da su samfuran talla ne waɗanda suke sha'awar kuma suna iya danna irin waɗannan tallace-tallacen a cikin hankali. Lokacin da kuka yi amfani da ingantaccen sanarwar bugu, zaku shaida haɓakar jujjuyawa. Yi amfani da fafutuka masu ban sha'awa kuma sauƙaƙa don ci gaba, yin rajista ko rufe irin wannan fitowar.

  • Yi Gwajin Rarraba: Gwajin tsagawa ko kuma kamar yadda ake kiransa gwajin A/B wata dabara ce da ake amfani da ita don auna aikin bambance-bambancen samfuri guda biyu da aka samar ga rukunin mutane daban-daban akan gidan yanar gizo.

Tare da wannan gwajin, zaku iya haskaka wuraren da ke buƙatar ƙarin haɓakawa. Haɗe da wannan ra'ayi na gwaji a cikin tsarin CRO ɗinku tabbas zai inganta kasuwancin ku na eCommerce.

Akwai abubuwa biyu da ya kamata ku yi la'akari kafin gwaji. Da farko, zaɓi Maɓallin Ayyukan Maɓalli (KPI) da za ku yi amfani da su, samar da hasashe kuma zaɓi masu sauraron da kuke niyya. Idan kana buƙatar tattara kowane bayanai, yi amfani da kayan aikin kamar tsarin sa ido na imel ko Google Analytics don yin hakan. Na biyu, yi ƙoƙarin kafa iko. Bambance-bambancen guda biyu ko nau'ikan samfurin yakamata a gwada su kawai akan bambance-bambancen su. Idan misali kuna ƙoƙarin gwada kalmomin kiran ku zuwa ayyuka, yakamata kuyi ƙoƙarin sanya sigar biyu kusa da juna. Kuma ya kamata a yi gwajin a lokaci guda kuma a daidai lokacin da aka samu daidaito da ci gaba da zirga-zirga a gidan yanar gizon. Wannan zai sa sakamakon ya zama mahimmanci a kididdiga.

Yana da gaske don gwada sakamakon da yin gyare-gyare a inda ya cancanta. Misali, idan sigar B tayi aiki fiye da sigar A, gwada aiwatar da canje-canje. Gwajin A/B ko rarrabuwa yakamata ya zama sau ɗaya kawai don inganta tallace-tallace.

Duk kasuwancin da ke son jawo hankalin abokan ciniki da haɓaka tallace-tallace dole ne ya haɓaka canjin gidan yanar gizon sa. Duk da yake yana iya zama aiki mai wahala da ƙalubale, haɓaka juzu'i yana da daraja. Kuna son ƙarin baƙi akan rukunin yanar gizonku? Kuna son masu ziyara su ɗauki mataki lokacin da suka ziyarci gidan yanar gizonku? Kuna so su yi siya, rajista ko ma tuntuɓar ku? Idan eh ita ce amsar ku, yanzu ne lokacin da za ku fara aiwatar da dabarun da aka ambata a wannan labarin.

Tuntube mu a www.ConveyThis.com a yau! Taimakon ƙungiyarmu a shirye take don amsa kowace tambaya da kuke da ita game da plugin ɗin gidan yanar gizon mu.

Bar

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*