Tukwici Na Fassara Don Gidan Yanar Gizonku na Yaruka da yawa: Mafi kyawun Ayyuka tare da ConveyThis

Shawarwari na fassara don gidan yanar gizon ku na harsuna da yawa: Mafi kyawun ayyuka tare da ConveyThis don tabbatar da ingantaccen sadarwa mai inganci.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Mai taken 19

Akwai fa'idodi da yawa don samun damar yin magana da harsuna da yawa. Za ku iya fahimtar abin da ke faruwa a cikin mahallin ku da kyau, ikon ku na yanke shawara zai zama mafi inganci, kuma a matsayin mai son kasuwanci, za ku iya sarrafa fassarar gidan yanar gizon ku da kanku.

Har yanzu, fassarar ta zarce ikon yin magana da harshen. Hatta masu jin harshen har yanzu suna fuskantar wahala ta wani fanni na ƙoƙarin fassara. Wannan shine dalilin da ya sa wannan labarin zai ba da shawarwari waɗanda aka yi la'akari da su mafi kyau waɗanda za su taimaka maka wajen fassara gidan yanar gizon ku cikin sauƙi don karɓar masu sauraron duniya.

Tukwici 1: Yi Bincike Mai Tsari

Mai taken 15

Ba tare da la'akari da abin da kuke tsammanin kun sani game da harshen ko girman ilimin ku na harshen ba, ƙila har yanzu kuna fuskantar wahala yayin gudanar da ayyukan fassara. Wannan na iya zama gaskiya sosai musamman lokacin da ake gudanar da aikin fassara a fagen fasaha ko wasu masana'antu na musamman inda ake buƙatar sanin jargon da kalmomi a cikin harsunan biyu da mahimmanci.

Wani dalili kuma da ya kamata ku kasance mai dogaro da bincike shine harshe yana tasowa da lokaci. Don haka, yakamata a sanar da ku sosai kuma a sabunta ku akan kowane batun da kuke ji.

Don haka don fara aikin fassarar ku, fara da bincike mai zurfi musamman game da masana'antar ku da kuma yadda yake da alaƙa da wurin da aka yi niyya. Za ku sami damar yin amfani da madaidaitan haɗin kai, haɗin kalmomi, da kyakkyawan zaɓi na kalmomi waɗanda ba kawai za su ba ku ma'ana ba amma kuma masu ma'ana ga masu sauraron duniya.

Daga bincikenku, wataƙila kun lura da kalmomi ko jimloli masu kayatarwa waɗanda ake amfani da su a cikin masana'antar ku kuma zai fi dacewa ku haɗa irin waɗannan a cikin fassarar ku. Ta yin hakan, za ku gane cewa abun cikin ku ba kawai ingantawa bane amma yana bayyana na halitta.

Tukwici 2: Fara fassarar ku da fassarar inji

Mai taken 16

A da, daidaiton fassarar injin ya yi iyaka da mutane da yawa. Amma a yau tare da zuwan AI da Koyon Injin, fassarar inji ta inganta sosai. A zahiri, wani bita na baya-bayan nan ya sanya daidaiton fassarar software na jijiya tsakanin wasu 60 zuwa 90% .

Ba tare da la’akari da ci gaban da fassarar na’ura ta samu ba, har yanzu yana da fa’ida sosai ga masu fassarar mutane su sake nazarin aikin da injin ya yi. Wannan gaskiya ne idan aka yi la'akari da wani ɓangare na abun ciki daga mahallin mahallin. Don haka, ba lallai ba ne a ɗauki hayar ƙwararrun masu fassara na ɗan adam don fara aikin fassarar tun daga tushe kafin ku sami kyakkyawan sakamako. Ma'anar ita ce yakamata ku fara aikin fassarar ku tare da fassarar na'ura bayan haka zaku iya tace fassarar domin ta zama daidai da daidaita mahallin mahallin. Lokacin da kuka bi wannan tukwici, zaku rage lokaci kuma ku sami aikinku akan hanya mai sauƙi.

Tukwici 3: Yi amfani da kayan aikin Grammar ko aikace-aikace

Mai taken 17

Kafin mu bar tattaunawa game da na'ura, bari mu ambaci wata hanyar da za ku iya amfana da ita amfani da wannan lokacin ba don fassarawa ba amma don daidaita abubuwan ku a nahawu. Akwai kayan aikin nahawu da yawa ko ƙa'idodi da zaku iya bincika a yau. Wannan app ko kayan aiki za su tabbatar da cewa abun cikin ku ya yi daidai da daidai amfani da nahawu a cikin harshe.

Kuskure na nahawu da rubutattun rubuce-rubuce na iya yiwuwa hatta ta ƙwararrun masu fassara. Duk da haka, yawanci yana da kyau a yi ƙoƙarin guje wa su ta hanyar hana irin wannan faruwa saboda wannan na iya ba wa gidan yanar gizon ku hangen nesa mara kyau.

Don haka, za ku sami abubuwan da ba su da kuskure kuma za ku kasance masu ƙarfin gwiwa idan kun yi amfani da wannan shawarar kuma ku duba fassarorin ku da kayan aikin nahawu. Wannan saboda ƙa'idodin nahawu na iya zama wasu lokuta masu wayo da ruɗani har ma ga masu jin harshen. Zai yi kyau kawai a yi amfani da waɗannan kayan aikin saboda za su iya taimaka wa rubutunku ya zama kuskure kuma ya zama kyauta. Kuma yin hakan, zai ba ku lokaci mai yawa da za ku yi amfani da shi wajen bincikar rubutunku akan kurakurai akai-akai.

A haƙiƙa, wasu kayan aikin suna da ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa ta yadda za su iya ba ku mafi kyawun shawarwari kan inganta inganci da ƙamus na rubutunku.

Don haka, tabbatar da cewa kuna da kayan aikin nahawu ko ƙa'idar a cikin yaren manufa kafin fara aikin fassarar ku.

Tukwici na 4: Tsaya ga Ayyukan gama-gari

A kowane harshe a ko'ina a duniya, akwai dokoki da ayyuka da ke jagorantar amfani da shi. Wannan ƙa'idodi da ayyuka sune ainihin sassa waɗanda dole ne su bayyana a cikin fassarar. Yana da kyau kawai cewa ƙwararrun mafassaran sun manne wa waɗannan ayyukan kuma su yi amfani da su. Shi ya sa ya kamata ku san irin waɗannan ayyukan.

Mai yiyuwa ne sassan waɗannan dokokin ba a bayyane suke ba kamar sauran, amma duk da haka suna da mahimmanci idan kuna son sadarwa ko isar da saƙonku a sarari da fahimta. Abubuwan da za ku iya tunani game da wannan batun sune alamun rubutu, lafazin rubutu, lakabi, ƙira da nau'ikan nau'ikan tsarin da ake bi a cikin yaren da aka yi niyya. Ko da yake suna iya da hankali, amma rashin bin su yana iya cutar da saƙon da aka aika.

Wataƙila kuna tunanin yadda za ku bi game da wannan. Da kyau, abu ne mai sauƙi lokacin da kuka ƙaddamar da kanku don bincike kuma ku mai da hankali fiye da yadda aka saba zuwa takamaiman kalmomin harshe yayin fassarar.

Hanyar 5: Nemi Taimako

Shahararriyar maganar cewa 'idan muna da yawa, mafi kyawun' gaskiya ne musamman idan ana batun gudanar da ayyukan fassara. Wato yana da mahimmanci a yi aiki tare da membobin abokan aiki a cikin tafiyar fassarar ku saboda za ku sami ingantaccen fassarar lokacin da akwai mutane a kusa don bincika abubuwan ku kuma gyara inda ya cancanta. Yana da sauƙi a ga irin kuskuren kalamai, ra'ayoyi ko rashin daidaituwa waɗanda ƙila ka yi watsi da su.

To, ba lallai ba ne ya zama ƙwararren mai fassara. Yana iya zama ɗan iyali, aboki ko maƙwabta waɗanda suka san yaren sosai. Duk da haka, a yi hankali lokacin neman taimako don tabbatar da cewa kana tambayar mutumin da ya dace musamman wanda ya dace da masana'antar. Amfanin wannan shine cewa zasu iya samar muku da ƙarin albarkatu waɗanda zasu inganta ingancin abun cikin ku.

Har ila yau, mai yiyuwa ne cewa akwai wasu sassa na aikin da ke buƙatar masana suyi nazari. Da zarar an ga waɗannan sassan, kar a yi shakka a tuntuɓi ƙwararren mai fassara don taimako.

Tip 6: Kiyaye Daidaituwa

Abu ɗaya da yake tabbatacce shine cewa akwai hanyoyi da yawa don fassarar abun ciki guda ɗaya. Wannan yana bayyana lokacin da kuka tambayi mutane biyu don fassara guda ɗaya. Sakamakonsu zai bambanta. Shin hakan na nufin ɗayan fassarar biyu ya fi ɗayan? Ba lallai ba ne.

To, ba tare da la'akari da salon fassarar ko zaɓin kalmomin da kuke son amfani da su ba, ya kamata ku kasance masu daidaituwa. Zai yi wahala masu sauraron saƙonku su yanke abin da kuke faɗa idan salon ku da sharuɗɗanku ba su daidaita ba wato lokacin da kuka ci gaba da canza salo da sharuɗɗan.

Wani abu da zai iya taimaka maka kiyaye daidaito shine lokacin da kake da takamaiman ƙa'idodi waɗanda ke jagorantar salo da kalmomin da za ku yi amfani da su yayin fassarar tun kafin fara aikin. Hanya ɗaya ita ce ta haɓaka ƙamus na kalmomi waɗanda za a bi a duk tsawon rayuwar aikin. Misali na yau da kullun shine amfani da kalmar "e-sales." Kuna iya amfani da wannan ko'ina ko zaɓi daga "e-Sales" da "E-sales."

Lokacin da kuke da ƙa'idar tushe wacce ke jagorantar aikin fassarar ku, ba za ku sami wahalar magance shawarwarin wasu waɗanda ke haɗa ku cikin aikin ba tunda suna iya amfani da wasu kalmomin da suka bambanta da waɗanda aka yi amfani da su a baya a cikin abubuwan ku.

Tukwici 7: Yi hankali da zage-zage da ƙasidu

Sharuɗɗa da kalmar da ba su da fassarorin kai tsaye na iya zama da wahala a fassara su cikin harshen da aka yi niyya. Waɗannan sassan suna ƙoƙari sosai. Yana da mafi ƙalubale saboda gaskiyar cewa za ku buƙaci ilimi mai zurfi na harshen kafin ku sami nasarar fassara su wannan yana nufin cewa dole ne ku kasance da masaniya da al'adun.

Wani lokaci, karin magana da ɓatanci suna takamaiman wuri. Idan ba a yi irin waɗannan lafuzzan ba daidai ba, saƙon ku na iya zama abin kunya ko abin kunya ga masu sauraro da aka yi niyya. Fahimtar lafuzza da karin magana da kyau a cikin yarukan biyu zai taimake ka ka sami nasara a wannan batun. Idan babu ainihin fassarar irin waɗannan sharuɗɗan, ɓangarorin kalmomi ko kalmomi, za ku iya amfani da zaɓi daban-daban waɗanda ke aika saƙo iri ɗaya ga masu sauraro. Amma idan bayan bincike da yawa, har yanzu ba za ku iya samun maye gurbin da ya dace a cikin yaren ba, zai fi kyau a cire shi ba tilasta shi ba.

Tukwici 8: Fassara mahimman kalmomin daidai

Mahimman kalmomi sassa ne masu mahimmanci na abun cikin ku da ya kamata ku yi hankali da su yayin fassarar gidan yanar gizon ku. Lokacin da kake amfani da fassarorin kai tsaye don kalmomi masu mahimmanci, ƙila kuna kan hanya mara kyau.

Misali, yana yiwuwa a sami kalmomi biyu masu ma'ana iri ɗaya a cikin harshe amma sun bambanta a cikin kundin bincikensu. Don haka lokacin da kake son amfani da kalmar maɓalli ko fassara mahimmin kalma, zai fi kyau ka yi amfani da takamaiman kalmomin wuri.

Don taimaka muku da wannan, yi bincike kan mahimman kalmomin da aka yi amfani da su a cikin yaren manufa kuma ku lura da mahimman kalmomin. Yi amfani da su a cikin fassarar ku.

Duk da yake gaskiya ne cewa don fassara dole ne ku buƙaci ilimin harsunan da ake tambaya amma ana buƙatar ƙarin kamar yadda muka gano a cikin wannan labarin. Da kyau, yana iya ɗaukar ƙarin lokaci amma yana da kyau a sami ƙwararren gidan yanar gizo da aka fassara.

Fara yau ta hanyar shigar da kayan aiki mafi mahimmanci kuma na farko. Gwada ConveyThis yau!

Sharhi (1)

  1. Drape Diva
    Maris 18, 2021 Amsa

    Ina kwana! Wannan wani nau'in magana ne amma ina buƙatar wasu
    shawara daga kafaffen blog. Shin yana da wuya a kafa blog ɗin ku?

    Ba ni da fasaha sosai amma zan iya gano abubuwa da sauri.
    Ina tunanin yin kaina amma ban san ta inda zan fara ba.
    Kuna da wasu shawarwari ko shawarwari? Yi godiya

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*