4 Manyan Nasihu don Haɗin gwiwar Fassara tare da ConveyThis

Bincika manyan shawarwari guda 4 don haɗin gwiwar fassara tare da ConveyThis, yin amfani da AI don daidaita aikin haɗin gwiwa da haɓaka ingancin fassarar.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Mai taken 17

Gudanar da kowane aikin fassara ba aiki ne na lokaci ɗaya ba. Ko da yake tare da ConveyThis za ku iya samun fassarar gidan yanar gizonku sama da tafiya, duk da haka akwai ƙarin abin yi bayan haka. Wannan yana ƙoƙarin daidaita aikin fassarar da aka yi don dacewa da alamarku. Wannan yana ɗaukar ƙarin kayan aiki da albarkatun kuɗi don sarrafawa.

A cikin labaran da suka gabata, mun tattauna manufar haɓaka ƙa'idar fassarar atomatik . An ambata a cikin labarin cewa an bar mutane ko kamfanoni da yanke shawarar zaɓin zaɓin na'ura, jagora, ƙwararru ko haɗin kowane ɗayan waɗannan za su yi amfani da su. Idan zaɓin da kuke zaɓa shine amfani da ƙwararrun ɗan adam don aikin fassarar ku, to akwai buƙatar haɗin gwiwar ƙungiya. Wato ba kwa hayar ƙwararru kuma kuna tunanin hakan ke nan. Bambance-bambance a cikin kamfanoni da ƙungiyoyi a yau yana sa buƙatar samun ƙungiyar harsuna da yawa ta fi girma. Lokacin da kuka sa ƙwararrun masu fassara, za ku so ku yi hulɗa da su ta hanya mafi kyau. Shi ya sa a cikin wannan labarin za mu tattauna ɗaya bayan ɗaya, manyan shawarwari guda huɗu don haɗin gwiwar fassara kuma za mu ba da tabo kan yadda mafi kyawun ci gaba da kyakkyawar sadarwa a duk lokacin aikin fassarar.

Waɗannan shawarwarin suna kamar yadda aka gani a ƙasa:

1. Tabbatar da matsayin ƴan ƙungiyar:

Mai taken 16

Duk da yake yana iya zama mai sauƙi, ƙayyadaddun kowane matsayin memba muhimmin mataki ne na kulawa da tabbatar da nasara a kowane aikin fassarar da ya ƙunshi fiye da mutum ɗaya. Aikin fassarar ba zai yi kyau ba idan kowane memba na ƙungiyar bai san rawar da za su taka don nasarar aikin ba. Ko da za ku ɗauki ma'aikata masu nisa ko masu fassara na wurin, fitar da kaya ko sarrafa su a ciki, har yanzu kuna buƙatar wanda zai ɗauki matsayin manajan ayyuka don gudanar da aikin daga farko zuwa ƙarshe.

Lokacin da aka sami mai sarrafa aikin da aka sadaukar wanda ke da alhakin aikin, yana ba da damar aikin ya sami babban matakin daidaito. Manajan aikin zai kuma tabbatar da cewa an shirya aikin a lokacin da aka ware.

2. Sanya jagorori a wurin: Kuna iya yin haka ta amfani da amfani da jagorar salo (wanda kuma aka sani da littafin salon salo) da ƙamus .

  • Jagoran Salo: a matsayin ƙungiya, yakamata a sami daidaitaccen jagora ga kowane memba na ƙungiyar. Kuna iya amfani da amfani da jagorar salon kamfanin ku, wanda aka sani da littafin salo, a matsayin ma'aunin ma'auni wanda ku da kowane memba na ƙungiyar dole ne ku bi. Wannan zai sa salon aikin ku, tsarawa, da yadda ake rubutawa su kasance daidai da daidaituwa. Yana da sauƙi a gare ka ka ba da jagororin ga wasu a cikin ƙungiyar ciki har da ƙwararrun masu fassarar hayar idan kai da kanka ka riga ka bi abin da aka faɗa a cikin jagorar. Tare da wannan, ƙwararrun masu fassara da sauran membobin da ke aiki a kan aikin za su iya fahimtar hanya da kuma hanyar da ainihin sigar gidan yanar gizonku za ta bayyana a cikin yaren da suke aiki da shi. Lokacin da salo, sautin da dalilan abubuwan da ke cikin ku aka gabatar da kyau a shafukan yanar gizon ku a cikin sabbin harsunan da aka ƙara, maziyartan gidan yanar gizon ku a cikin waɗannan yarukan za su ji daɗin irin gogewar da baƙi ke amfani da yarukan asali.
  • Kalmomi: yakamata a sami ƙamus na kalmomi ko kalmomin da za a yi amfani da su musamman a cikin aikin fassarar. Ba za a fassara waɗannan sharuɗɗan ba a yayin aikin fassarar gidan yanar gizon. Suna da fa'idar samun irin wannan ƙamus na ƙamus shine cewa ba za ku sake ɓata lokaci ba don ƙoƙarin gyarawa da hannu ko yin gyare-gyare ga waɗannan kalmomi, kalmomi ko jimloli. Kuna iya tattara waɗannan sharuɗɗan cikin sauƙi idan kuna amfani da wannan shawarar. Shawarar ita ce ka ƙirƙiri takardar Excel da za ku yi amfani da ita don tambayar abokan aikinku daga sassa daban-daban na kamfanin ku kalmomin da bai kamata a fassara su ba. Yayin da ya zama dole a bar sunan alamar ba tare da fassarar ba, akwai wasu sharuɗɗa kamar sauran samfuran tallafi, sunayen samfuran, da kuma ƙa'idodin doka waɗanda zasu fi dacewa su kasance cikin yaren asali ba tare da fassara su ba. Tare da samun amincewar ƙamus na ƙamus, kuna da damar yin amfani da lokacinku cikin hikima don mai da hankali kan wasu muhimman abubuwa maimakon ɓata su wajen gyara abin da aka riga aka fassara kuma wannan zai sauƙaƙe sauran membobin ƙungiyar daga kowane ƙarin damuwa. da zai zo tare da gyara irin waɗannan sharuɗɗan da hannu.

3. Saita tsarin lokacin aiki na gaskiya: kasancewar ƙarin lokacin da ƙwararrun masu fassara na ɗan adam ke kashewa kan aikin fassarar yana ƙara yawan kuɗin da ake kashewa, ya kamata ku tsara lokacin da kuka yi imani cewa aikin zai iya farawa da kuma lokacin da ya kamata ya zo. karshen. Hakan zai sa mafassara su yi amfani da lokacinsu cikin hikima kuma wataƙila suna da ingantaccen jadawali da ke nuna tabarbarewar ayyukan da za su yi a wani lokaci ko kuma wani lokaci. Koyaya, idan za ku yi amfani da fassarar inji don fara sassan farko na aikin, to yakamata ku kasance da faɗakarwa ga tsawon lokacin da za'a kashe na gyarawa.

Hakanan, idan nufin ku ya zama ɗaya daga cikin ma'aikatan kamfanin ku akan aikin yakamata ku tuna cewa aikin na yanzu ba aikinsu bane na asali. Suna da wasu ayyukan da za su yi tare da aikin fassarar. Don haka, ya kamata ku damu da tsawon lokacin da za su kashe don taimakawa aikin fassarar.

Tabbatar cewa kun zaɓi ingantaccen lokaci don aikinku da kuma wane ɗayan shafukan da aka fassara zasu iya tafiya kai tsaye yayin da ake fassara su.

  • Ci gaba da sadarwa : don samun ingantacciyar hanyar aiki mai inganci na aikin fassarar ku, yana da mahimmanci ku sami ci gaba da ci gaba da tattaunawa tsakanin ku da abokan aikinku da ma masu fassarar ma. Lokacin da aka sami ci gaba da layin sadarwa, za ku iya cimma burin ku da aka yi niyya kuma idan akwai wata matsala a cikin layin aikin, da an warware shi kafin ya zama ƙarin nauyi a ƙarshen aikin.

Tabbatar cewa kun ba da wuri don tattaunawa ɗaya-ɗaya. Irin wannan tattaunawa ta gaskiya za ta sa kowa ya kasance cikin faɗakarwa, mai hankali, jajircewa, da kuma sanin kasancewa cikin aikin. Idan babu tattaunawa ta zahiri ko kuma inda haɗuwa tare a zahiri ba zai zama mafi kyawun ra'ayi ba, za a iya sanya zaɓuɓɓukan tarurrukan kama-da-wane kamar zuƙowa, slack, Ƙungiyoyin Google da Ƙungiyoyin Microsoft. Irin waɗannan tarurruka na yau da kullun na yau da kullun za su taimaka haɗa abubuwa tare don yin aiki don nasarar aikin. Kodayake waɗannan zaɓuɓɓukan kama-da-wane ana iya yin la'akari da su mafi kyau a cikin yanayin da kuke aiwatar da gagarumin aikin fassara don gidan yanar gizon ku.

Lokacin da ake tattaunawa akai-akai tsakanin duk abin da ke cikin aikin, za ku ga wani nau'i na haɗin gwiwa tsakanin membobin ƙungiyar zai sa aikin ya ci gaba da tafiya lafiya. Kuma lokacin da ake buƙatar irin wannan, zai zama da sauƙi a tuntuɓi ɗaya da sauran don taimako ba tare da wani tanadi ba.

Zaɓin sadarwar lokaci-lokaci kuma yana da amfani ko dai masu fassara ko wasu abokan aiki don yin tambayoyi da samun amsoshin tambayoyin ba tare da bata lokaci ba. Za a iya wucewa cikin sauƙi da sake dubawa.

Ba tare da bata lokaci ba, yanzu shine lokacin da zaku fara haɗin gwiwar fassara don gidan yanar gizon ku. Fassarar gidan yanar gizon ba wannan aiki ne mai wahala ba. Lokacin da ka sami mutanen da suka dace su taru don kafa ƙungiya, haɗin gwiwar fassarar zai zo da ɗan wahala ko kaɗan.

A cikin wannan labarin, an ambaci cewa bambancin kamfanoni da ƙungiyoyi a yau yana sa buƙatar samun ƙungiyar harsuna da yawa ta fi girma. Kuma cewa lokacin da kuka sa ƙwararrun masu fassara, za ku so ku yi hulɗa da su ta hanya mafi kyau. Shi ya sa wannan labarin ya ba da muhimmanci ga manyan shawarwari guda huɗu (4) don haɗin gwiwar fassara. Ya ambaci cewa don haɗin gwiwar ƙungiyar da ta dace, ya kamata ku tabbatar da cewa kun tabbatar da matsayin membobin ƙungiyar, tabbatar da jagororin aiki don zama jagora ga aikin, tabbatar da saita lokacin da aka yi niyya wanda ya dace da aikin, kuma ci gaba da sadarwa tare da membobin ƙungiyar da masu fassara. Idan ya kamata ku gwada kuma ku bi waɗannan shawarwari guda huɗu (4) manyan shawarwari, ba kawai za ku shaida haɗin gwiwar da aka yi nasara ba amma kuma za ku iya farawa, ci gaba da kula da kyakkyawar sadarwa a duk lokacin aikin fassarar.

Idan kuna son haɓaka daidaitattun fassarar ku ta hanyar amfani da aikin fassarar atomatik , za ku ga yana da ban sha'awa don amfani da ConveyThis saboda tsarin yana da sauƙi ta hanyar haɗa duk shawarwarin da aka ambata a baya a cikin wannan labarin tare da wasu mahimman bayanai. matakai kamar, yin oda don ƙwararrun masu fassara, ikon duba tarihin fassarar, ikon ƙirƙira da sarrafa kalmomin ƙamus ɗin ku, ba ku damar ƙara ƙamus na hannu da hannu zuwa dashboard ɗinku da ƙari mai yawa.

Kullum kuna iya fara amfani da ConveyThis tare da shirin kyauta ko wanda ya dace da buƙatarku.

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*