Bayar da Fassarar Injin: Hanyar Ci gaban Kasuwancin ku tare da ConveyThis

Yi amfani da fassarar inji tare da ConveyThis don haɓaka kasuwancin ku, yin amfani da AI don daidaita tsarin fassarar da faɗaɗa isar ku.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Mai taken 21

Fiye da kowane lokaci, buƙatar sabis na fassarar ya zama mai girma a duk faɗin duniya. International.com a cikin labarinta game da bukatar sabis na fassara ta ce "A cewar jaridar Dallas Morning News, a Amurka kadai a cikin shekarun da suka gabata, yawan damar yin aiki ga masu fassara ya ninka na farko, kuma ana sa ran zai iya karuwa. da kashi 46 cikin dari na zuwa 2022." (Madogararsa: International.com )

Zaɓin fassarar gidan yanar gizon kasuwancin ku mataki ne mai ma'ana sosai kamar yadda bincike da yawa suka nuna. Ɗaya daga cikin irin waɗannan binciken ya nuna cewa ya kai kusan kashi tamanin cikin ɗari (80%) na al'ummar duniya, ku, a matsayin ku, ana sa ran za ku iya sadarwa a cikin akalla goma sha biyu (12) harsuna daban-daban. Don haka, ɗimbin ɗimbin ayyukan kasuwanci suna yin rajista don fassarar gidajen yanar gizon kasuwancin su ta yadda zai yiwu su sami manyan masu amfani waɗanda ke da yuwuwar kwastomomi. Wannan babban aikin, don haka a ce, yana buƙatar ƙarin hannaye kuma shine dalilin da ya sa iyakance aikin fassarar zuwa ayyukan fassarar ɗan adam ba shine mafi kyau ba. Yawancin waɗannan samfuran suna neman wasu zaɓuɓɓuka ban da fassarar ɗan adam wanda zai taimaka musu cimma babban aikin fassarar.

Duk da haka, idan fassarar ɗan adam ba za ta wadatar da wannan aikin ba, wane zaɓi ne mai yuwuwa akwai? Amsar mai sauƙi ce, fassarar inji. Wani abu da a zahiri ke iyakance fassarar na'ura idan aka kwatanta da ƙwararrun masu fassara na ɗan adam shine gaskiyar cewa fitowar na'ura ba zai taɓa kasancewa daidai da inganci kamar yadda ake fitar da fassarar ɗan adam ba. Dalilin kasancewar na'urar tana sarrafa kansa kuma ba ta fahimtar wani bangare na harsuna. A matsayin na'ura mai sarrafa kansa, injin ɗin dole ne ya bi ƙayyadaddun ƙa'idodi, ƙa'idodin da aka bayar ta nau'ikan dogayen layukan da aka tsara waɗanda ke da saurin kamuwa da kurakurai ta yadda za su haifar da tsada da kurakurai masu banƙyama a cikin rubutun da aka yi cikin harshen da aka yi niyya. .

Ba tare da la'akari da raunin fassarar inji ba, ya nuna tsawon lokaci cewa shine kawai mai ceto ga irin wannan babban aiki ga kasuwancin da ke son tafiya duniya. A cikin wannan labarin, za mu tattauna dalla-dalla dalilin da yasa zaɓin fassarar injin shine zaɓi mai hikima don haɓaka kasuwancin ku.

1. Lokacin Fassarar Yanar Gizo Yana Bukatar Babban Gudu

Akwai ƙarin buƙatu don saurin gudu idan ya zo ga fassarar. A cikin duniyar kasuwanci ta yau, saurin amsawa shine ɗayan mafi kyawun halayen kasuwanci mai kyau. Don samun damar ba da amsa cikin sauri, kamfanoni da kasuwanci da yawa sun zaɓi yin amfani da dandamali na kafofin watsa labarun don yin hulɗa tare da abokan cinikin su da masu siye. Idan kana son gina tambari watau hoton kasuwanci wanda za a mutunta shi a duniya, dole ne ka ba da amsa ga tambayoyin abokan cinikinka ba tare da bata lokaci ba. Hakanan, zaku ba da mafita, idan zai yiwu, ga abin da suke nema a ainihin lokacin.

Ana sa ran wasu abokan cinikin ku ko masu amfani za su aika cikin damuwa, tsokaci da saƙonni a cikin yarensu na gida kuma zai fi dacewa ku ba da amsa cikin yarensu da za ku iya fahimta. Yana iya ɗaukar lokaci neman mai fassarar ɗan adam don fassara saƙonnin abokin ciniki lokacin da suke buƙatar amsa nan take. Wannan shine inda fassarar inji ke shigowa azaman mai ceto. Yana sanya fassarar ainihin lokacin tambayoyin abokan cinikin ku, sharhi, tambayoyi da shawarwarin zai yiwu kuma zaku iya ba da amsa ko amsa damuwarsu da kusan tasiri nan take.

Idan kuna tunanin wanne fassarar inji da fassarar ɗan adam za ku yi aiki don aiki, tambayi kanku shin akwai buƙatar gaggawar gaggawa a wasu don isar da aikin akan lokaci? Shin buƙatar gaggawa ta fi buƙatar daidaito? Idan kun amsa eh ga ɗaya ko duka tambayoyin, to zaɓin fassarar injin shine mafi kyawun shawarar da zaku iya yankewa.

2. Lokacin samun ma'anar rubutun yana zabar sama da nahawu

Ko da yake yana da kyau a sami daidaitattun jimloli masu santsi da nahawu yayin sadarwa ta hanyar rubutu, amma a wasu lokuta ba babban batu ba ne da zarar an fahimci abin da ake isarwa.

Idan aka zo kan ilimin tarukan, gaskiya ne cewa fassarar na'ura na iya zama mara kyau a wasu lokuta. Koyaya, idan mai karatu ya kamata ya bi ma’anar mahallin abin da aka fassara, za su iya samun ainihin bayanin da aka ba da shi. Don haka, zaku iya amfani da fassarar na'ura lokacin da kuka san cewa dokokin nahawu ba su da mahimmanci kamar ma'anar rubutu.

Hanyar fassarar nahawu inda ake sa ran kula da ma'amala da ma'ana ta fi dacewa ga ƙwararrun masu fassarar ɗan adam kawai saboda masana ilimin harshe na ɗan adam suna iya sauƙin bin ƙa'idodin nahawu waɗanda ke da alaƙa da kowane harshe biyu yayin sarrafa fassarar. Irin wannan fannin harshe ba za a iya kula da shi a hankali ta hanyar fassarar inji ba.

Ayyuka kamar karɓar Feedback da sake dubawa daga abokan ciniki, haɓaka takardu don yaɗawa, fahimtar masu fafatawa daga sauran sassan duniya, shirya sharuɗɗan amfani da sauransu sun dace da fassarar injin saboda zai rage yawan kuɗin da za a kashe don ɗaukar ɗan adam. masu fassara.

3. Lokacin da kuka ci gaba da maimaita bayanai iri ɗaya ko makamantan su

Idan kuna da salon sadarwa iri ɗaya tare da masu amfani da ku da abokan cinikin ku, yakamata ku je don fassarar na'ura. Wannan gaskiya ne musamman lokacin da kuke maimaita bayanai ko bayanan da aka yi amfani da su a baya.

Hakanan, injin yana kiyaye hanya kuma yana tuna duk wani gyara da aka yi da hannu a cikin rubutun da aka fassara a baya. Software na iya sake kiran wannan kuma lokacin da aka fassara irin wannan ɓangaren ba za a sami buƙatar gyare-gyare na hannu ba. Tare da lokaci, injin yana ci gaba da daidaitawa zuwa gyaran hannu wanda aka yi kuma yana da ƙwaƙwalwar ajiyar duka. Kuma da yake salon rubutu iri ɗaya ne kuke bi, injin ba zai yi kuskuren da ya saba ba.

Wikipedia ya kara bayyana cewa “Tsarin fassarar injina na yanzu yana inganta fitarwa ta hanyar iyakance iyakokin da za a iya maye gurbinsu. Wannan hanyar tana da inganci sosai a yankunan da ake amfani da yare na yau da kullun ko na dabara. Wannan yana nufin fassarar na'ura na takaddun doka da na gwamnati cikin hanzari yana samar da kayan aiki waɗanda ake amfani da su fiye da tattaunawa ko rubutu wanda bai dace ba. Hakanan ana iya samun ingantaccen fitarwa wanda aka haɓaka ta taimakon fassarar ɗan adam: alal misali, yana yuwuwa wasu tsarin na iya fassarawa tare da ƙarin daidaito idan mai amfani ya tsara daidaitattun sunaye a cikin rubutun. Tare da taimakon waɗannan hanyoyin, Fassara Injin ya nuna cewa yana da amfani azaman kayan aiki don taimakawa hatta ƙwararrun masu fassarar ɗan adam…” (Source: Wikipedia )

4. Lokacin da akwai babban ƙarar aikin da za a fassara

Gaskiya ne cewa matsakaicin kalmomin da kwararren ɗan adam zai iya fassarawa shine 1500 kowace rana. Yanzu ka yi tunani, bari mu ce kana da dubban kalmomi zuwa miliyoyin kalmomi da kake shirin fassarawa daga wannan harshe zuwa wani kuma kusan harsuna 10 na kasashen waje, zai zama wani babban aiki da zai zama gajiyar da dan Adam ya yi. Hakanan, zaku buƙaci fassarorin ɗan adam da yawa don cika irin wannan. A irin wannan yanayi, zaɓi ɗaya kawai mai yuwuwa shine yin rajista ga fassarar na'ura.

Fassarar na'ura kamar yadda aka tabbatar da cewa ita ce mafi kyau idan ta zo sarrafa adadi mai yawa na rubutun da ake jira a fassara su. Akwai taka tsantsan. Tsanaki a nan shi ne, lokacin da ake tunanin fassarawa da na'ura, zaɓi kalmomi a tsanake waɗanda ka san cewa za su yi sauƙin fassara ta na'ura da gano waɗanda ke buƙatar sa hannun fassarar ɗan adam.

Ba duk shafukan yanar gizonku yakamata a fassara su da na'ura ba. Hanyoyi masu mahimmanci da sassan da aka mayar da hankali ga abokan cinikin ku da kuma sassan da suka shafi kuɗi da tallace-tallace na mutane za su iya sarrafa su yayin da kuke amfani da na'ura watau software na fassara don ragowar sassan shafukan yanar gizon.

Wani lokaci yana da kyau a nuna akan shafin yanar gizon ku cewa sashin da aka duba shine na'ura da aka fassara shafin yanar gizon.

Kasancewar fassarar na'ura ba ta kai daidai ba kamar fassarar da ƙwararrun masu fassara na ɗan adam ke yi ba yana nufin ya kamata a rage kima ba. A haƙiƙa, fassarar inji shine nau'in fassarar da yawancin kasuwancin ƙasashen duniya ke amfani da su a yau. Wannan ya faru ne sakamakon gaskiyar cewa ya taimaka musu su fadada iyakokinsu na kasuwa don karɓar ɗimbin masu sauraron da ke juya masu amfani, abokan ciniki ko masu amfani. Fassarar na'ura ta nuna tsawon lokaci cewa ita ce kaɗai mai ceto ga irin wannan babban aiki ga kasuwancin da ke son tafiya duniya. Don samun ingantaccen fassarar gidan yanar gizonku da kasuwancinku, ba za ku iya dogaro da fassarar injin kawai ba har ma da wasu lokuta, kuna buƙatar amfani da sabis na fassarar ɗan adam. Don haka, lokacin da kuke shirin yin amfani da na'ura don fassarar ku, bi dabarun da aka tsara da kyau kuma waɗanda ke cikin dabaru don samun babban nasara. Ba tare da mintsin kalmomi ba, za ku iya jin daɗin ingantacciyar ci gaba a kasuwanci kuma ku faɗaɗa zuwa matakin ƙasa da ƙasa idan kun yi amfani da fassarar inji.

Bar

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*