Haɓaka Tushen Abokin Cinikinku ta Bayar da Abun cikin ku a cikin Harshensu tare da ConveyThis

Haɓaka Tushen Abokin Cinikinku ta Bayar da Abun cikin ku a cikin Harshensu tare da ConveyThis, karya shingen harshe don haɓaka kasuwanci.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
Yanar Gizo 3411373 1920

Wani rahoto mai zaman kansa na Shawarar Sense na gama gari ya bayyana mahimmancin fassarar a cikin kasuwancin e-commerce na duniya. A fili yana taka muhimmiyar rawa tun lokacin da binciken ya nuna cewa 60% na mutane da wuya ko ba sa saya daga gidajen yanar gizon Ingilishi kawai .

An gudanar da bincike kan masu siyayya ta yanar gizo 3,000 a cikin kasashe 10 da ba sa jin Ingilishi daga ko'ina cikin duniya, sakamakon ya nuna cewa kashi 75 cikin 100 na su suna son kayayyakin a cikin yarensu na asali. Wannan shaidar ta karyata imanin da aka daɗe cewa mutanen da ke magana da Ingilishi da kyau ba sa damuwa da amfani da shi idan ya zo ga ma'amala ta kan layi. Idan ya zo ga sabis na motoci da na kuɗi, ba su da yuwuwar siye idan ba a samun bayanin a cikin yarensu.

Wanda ya kafa Shawarar Hankali ta Jama'a, Don DePalma ya kammala " Magana yana inganta ƙwarewar abokin ciniki kuma yana haɓaka haɗin gwiwa a cikin tattaunawar alamar. Ya kamata ya zama dabarun kasuwanci da aka tsara da kuma aiwatar da shi ga kowane kamfani da ke neman girma a duniya. "

Samun gidan yanar gizon yaruka da yawa muhimmin abu ne a dabarun tallan tallace-tallace na duniya. Wannan yana da sauƙi idan kuna amfani da WordPress, ConveyThis plugin shine mafita mai sauri kuma abin dogara.

Koyaya, bai isa a fassara gidan yanar gizon ku ba. Domin samar da kyakkyawan ƙwarewar mai amfani kuna buƙatar tabbatar da cewa abun ciki ya dace da al'ada ga masu sauraron ku kuma bambance-bambancen harshe bai shafi tsarin ku ba.

Anan akwai wasu nasihu masu kyau kan yadda ake samun nasarar gidan yanar gizon yanar gizo na harsuna da yawa.

Zaɓi amintaccen mafitacin fassarar

Don WordPress, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don fassarar gidan yanar gizo, zaku iya tace su gwargwadon kasafin kuɗin ku da sakamakon da ake tsammani.

Amma ta yaya kuke zabar? To, zaku iya rage adadin zaɓuɓɓuka ta hanyar watsar da waɗanda basu dace da kasafin ku ba. Hakanan zaka iya tace wasu dangane da idan kana buƙatar fassarorin kwamfuta ko na kwararru. Hakanan kuna iya samun filogin fassarar kyauta wanda kawai ke ba da mafi mahimmancin fassarar kwamfuta.

Idan kuna neman fassarori masu inganci, bayyanannun fassarori, matakin farko tare da fassarar kwamfuta na iya zama wuri mai kyau don farawa, don haka zaku iya jin yadda sigar karshe na rukunin yanar gizonku da aka fassara zai iya kama, amma ƙwararren mai fassara zai buƙaci daga baya. don duba shi don gyara duk wani kuskure.

Kyakkyawan plugin ɗin WordPress wanda zai ba ku kyakkyawan sakamako dole ne:

  • Goyi bayan yarukan da kuke sha'awar su.
  • Daidaita daidai cikin gidan yanar gizon ku, kuma gano kuma ku fassara duk rubutu ta atomatik.
  • Yi aiki da kyau tare da wasu plugins ko jigogi
  • Hakanan akwai fassarorin ɗan adam.
  • Haɗa ku tare da ƙwararru a cikin masana'antar fassarar.
  • Ba ka damar gyara sabon rubutu.
  • Yi canjin harshe da za a iya gyarawa.
  • Samun goyon bayan SEO

Babu wata tambaya game da mayar da gidan yanar gizon ku idan kuna son girma da siyar da ƙarin kayayyaki ga abokan cinikin duniya. Tabbatar cewa gogaggen mai fassara ya duba fassarori, don haka gidan yanar gizon ku zai iya sadarwa a fili tare da maziyartan ku. Tabbas, zai kashe ƙarin, amma sakamakon zai rama kuma ba da daɗewa ba za ku sami kuɗin da aka kashe da kyau.

Zaɓi sabbin harsunanku da kyau

Wannan na iya zama kamar mafi sauƙi na duk matakai. Wataƙila kun riga kun tuna inda kuke son yin sabbin kwastomomi amma yakamata ku fara bincika duk bayanan da rukunin yanar gizonku ya tattara kuma ku ga wanda ya ziyarci rukunin yanar gizon ku.

Google Analytics na iya nuna muku a cikin waɗanne yaruka ne galibin baƙi ke yin lilo. Kuna iya gano kyawawan adadin "masoya" masu shiga gidan yanar gizon ku na Turanci na WordPress daga ƙasar da ba a zata ba! Me zai hana ba da abubuwan ku a cikin yarensu na asali? Wannan zai inganta alaƙar ku da su kuma zai sa su ƙara ƙarfin gwiwa game da siyan kayan ku.

Bugu da ƙari, kawai saboda akwai zaɓuɓɓukan harshe ɗari da ke akwai a cikin plugin ɗin ku, wannan baya nufin ya kamata ku kunna su duka, ƙananan harsuna, ƙarancin aiki ga ƙungiyar fassarar. Saƙon ku zai ƙara bayyana kuma dangantakarku da abokan cinikin ku za ta yi ƙarfi. Idan kana da baƙi da yawa daga ƙasar da mutane ke magana da harsuna da yawa, yi bincike kafin zaɓar wanda ƙungiyar fassarar ku za ta mai da hankali a kai.

Kasance mai sauya harshe bayyananne

Duk da cewa an saita yawancin gidajen yanar gizo ta hanya ta yadda za su nuna sigar a cikin yaren da na'urar ke ciki, har yanzu yana da mahimmanci a ba da damar canza yaren da aka fi so (kuma tunawa da wannan fifikon a ziyarar gaba yana da kyau taɓawa) .

Wataƙila masu amfani da su suna koyon sabon harshe kuma sun yanke shawarar canza tsarin wayar su don taimaka musu yin karatu, ko wataƙila GPS ɗin ya nuna cewa suna cikin wata ƙasa daban amma mai amfani da shi ɗan yawon shakatawa ne kuma ba ya jin yaren gida.

Lokacin zabar mafi kyawun wuri don mai sauya harshe yana da mahimmanci koyaushe a ajiye shi a cikin ƙayyadadden wuri, fitaccen wuri, kamar kan kai ko ƙafa. Maɓallin ya kamata ya kasance a bayyane, ya kamata ya kasance yana da sunan harshen ko kuma yana shawagi akan maɓallin za ku sami menu na saukewa tare da duk zaɓuɓɓukan harshe tare da sunayen da masu magana da harshen za su gane, misali 'Deutsch' da 'Français' maimakon ' Jamus' da 'Faransa'.

Yi ƙoƙarin kada ku yi amfani da tutoci a matsayin ma'anar sunan harshe saboda ƙasashe da yawa suna iya magana da yare ɗaya ko kuna iya samun ƙasa ɗaya da ake magana da yaruka da yawa. ConveyWannan yana da zaɓin tuta idan kun yanke shawarar sune mafi kyawun zaɓi.

Guji kwafin abun ciki

Yi amfani da takamaiman URLs don guje wa kwafin hukuncin abun ciki. Irin wannan URL ɗin yana ɗauke da alamar harshe. Asalin gidan yanar gizon a Turanci na iya yin kama da wannan “ www.website.com ” kuma sigar Faransa na iya zama “ www.website.com/fr ”.

Zaɓi tsarin URL wanda ke sauƙaƙa haɗawa da yankuna daban-daban, akwai zaɓuɓɓuka uku da ake da su:

  • website.fr: Don wannan zaɓin gidajen yanar gizon suna cikin sauƙi rabuwa amma suna da tsada
  • fr.website.com: Don wannan zaɓin gidan yanar gizon yana da sauƙin saita amma masu amfani na iya ruɗe (misali, 'fr' yana nufin yare ko ƙasar?)
  • website.com/fr: Wannan zaɓin yana da ƙarancin kulawa kuma yana da sauƙin saitawa amma duk yana cikin wurin sabar guda ɗaya saboda babban directory ne. Wannan shine zaɓin da ConveyThis ke amfani da shi, kowane harshe yana da URL nasu.

Zana dabarun SEO na harshe da yawa

Yanzu da gidan yanar gizon ku yana da zaɓuɓɓukan harshe da yawa, yuwuwar nunawa a cikin binciken gidan yanar gizo ya ƙaru, ƙarin mutane yanzu za su iya ziyartar ku. Yanzu kuna buƙatar bincika dabarun SEO ɗin ku.

Duk abubuwan da ke cikin ku tare da mahimman kalmomin sa da kuma bayanan metadata da aka adana yanzu suna samuwa a cikin yare fiye da ɗaya wanda ke nufin cewa gidan yanar gizon ku zai tashi a cikin matsayi saboda yanzu ya cancanci dacewa a cikin yankuna da yawa. Wannan ba kawai ya shafi Google ba, amma ga sauran injunan bincike kuma.

Dabarun SEO ɗinku za su dogara ne akan mashahurin ingin bincike don masu sauraron ku. Idan kuna ƙoƙarin burge kasuwar Rasha, kuna buƙatar sanin kanku da injin binciken Yandex. A Amurka yawancin mutane suna amfani da Google, amma a China suna amfani da Baidu. Akwai sauran injunan bincike kamar su Bing da Yahoo. Domin inganta tsarin, bincika dabi'un masu sauraron ku da kuke nema, gano yadda suka same ku da menene mahimmin kalmomin da suka buga wanda ya kai su gidan yanar gizonku.

ConveyWannan ya ƙware sosai a cikin mafi kyawun ayyukan SEO na harsuna da yawa don haka za ku iya tabbata cewa rukunin yanar gizon ku na harsuna da yawa za a yi masa alama da kyau.

Yi amfani da bayanan hreflang

Faɗa wa Google game da gidan yanar gizon ku na gida . Wannan zai haifar da Google yana nuna nau'in yaren da ya dace na gidan yanar gizon ku a cikin sakamakon bincike. Ana iya yin wannan ta hanyar hreflang.

Akwai hanyoyi guda uku don nuna madadin nau'ikan harshe:

HTML tags

Ta ƙara abubuwan da ke cikin taken shafinku zaku iya nuna yaren da yake nunawa. Yi wannan tare da duk zaɓuɓɓukan harshe.

Ka tuna, ƙananan sunayen da ka zaɓa ba su riƙe kowane bayani mai amfani ga Google ba. Dole ne ku haɗa URL ɗin zuwa harshen a cikin sashin kai na shafin.

HTTP Headers

Mai taken HTTP babban zaɓi ne don fayilolin HTML waɗanda ba HTML ba kamar PDF.

Taswirar yanar gizo

Ana yin wannan tare da a abubuwan da ke ƙayyadad da URL tare da shigarwar yaro, wanda ke nuna kowane bambancin harshe na wannan rukunin yanar gizon. Taswirar rukunin yanar gizon zai nuna maka shigarwa ga kowane juzu'in shafi mai yawan shigarwar yara kamar yadda akwai nau'ikan.

Ka tuna sabunta sigogin da aka fassara

Sau da yawa yakan faru cewa kasuwancin kan layi suna jin daɗi sosai kuma suna shiga cikin kasuwannin duniya tare da kyakkyawan gidan yanar gizo na harsuna da yawa na sigar Ingilishi kaɗai a baya, amma sai, sigar Ingilishi tana ci gaba da haɓaka da haɓaka tare da sabbin abun ciki kuma sauran nau'ikan yare suna faɗuwa a baya kuma farawa. don duba daban-daban.

Yana da mahimmanci cewa ƙwarewar mai amfani ta daidaita a duk yaruka. Ba kyakkyawan shawarar kasuwanci ba ne don samun sigar gidan yanar gizon da ba ta cika ba kuma ta tsufa, haɗin gwiwa tare da abokan ciniki za su sha wahala. Sunan kamfanin ku zai yi tasiri idan baƙi sun lura da halin rashin kulawa.

Lokacin shirya sabuntawa na babban rukunin yanar gizon, tuna da tsara jadawalin ɗaukakawa don sauran nau'ikan kuma. Yi bitar abubuwan da ke cikin duk nau'ikan kuma duba cewa an yi duk canje-canje akan wasu harsuna. Kada a sami bambance-bambancen abun ciki kawai na al'adu. ConveyWannan babban kayan aiki ne don tabbatar da daidaito, daga fasalin fassararsa ta atomatik zuwa editan sa mai fahimta. A tuna kawai kar a yi amfani da rubutun da aka saka saboda ba za a iya fassara shi ta atomatik ba.

Mafi kyawun shimfidar wurare don harsuna daban-daban

Sarari shine mabuɗin don ƙirar gidan yanar gizon harsuna da yawa. Ba duk harsunan sun dace da wuri ɗaya da na asali ba. Wasu suna buƙatar ƙarin sarari a tsaye, wasu sun fi kalmomi wasu kuma ana karanta su daga dama zuwa hagu. Don haka lokacin da kuka ji farin ciki cewa rubutun Ingilishi ya yi sa'a ya dace a kan madaidaicin wuri, ku sani cewa yana da yuwuwar fassarar ba za ta dace da wurin ba ba tare da daidaita girman font ba, kuma akwai iyaka don rage girman font, ba mu' Ba na son ya zama marar karatu.

Magani shine a ba da izinin ɗakin gwiwar hannu, bari rubutun ya shimfiɗa don kada fassarar ta haifar da ɓarna a kan shimfidar shafi da ambaliya, kauce wa kafaffen wurare, a shirya don yin aiki kadan tare da ConveyThis kayan aiki a kan tsarawa don fitar da ƙananan lahani. , ƙila kuna buƙatar ba da izinin ƙarin sarari a tsaye tsakanin layi ko canza girman font, ko taƙaitawa, ko canza wasu sharuɗɗan.

Ka tuna yin bincike a kan tsammanin al'adu da dabi'u, ƙila za ka buƙaci tabbatar da ko hotuna, gumaka da launukan da aka zaɓa sun dace da al'adun da kake so. Ma'anar hotuna na zahiri ne don haka kuna iya buƙatar canza su don isar da saƙonku. Idan kowane hoto yana da rubutu a ciki kuna buƙatar fassara shi; idan akwai bidiyoyi za ka iya zabar tsakanin yi musu rubutu ko subtitle su.

Sanar da masu amfani

Ƙirƙiri sanarwar rubutu ko gunki wanda zai bari masu amfani da ku su san waɗanne sassa na gidan yanar gizon ko fayiloli ba su samuwa a cikin yarensu. Wannan na iya kasancewa cikin yanayin wasu sassan gidan yanar gizon ba a fassara su ba tukuna, ko kuma waɗanda aka keɓe daga tsarin fassarar, ko kan hanyoyin haɗin yanar gizon da ke turawa zuwa gidan yanar gizo na waje wanda ba a cikin yarensu na asali.

Asusu don al'adu daban-daban

Kamar yadda muka ambata zuwa yanzu, bai isa a yi amfani da fassarar atomatik don ƙirƙirar gidan yanar gizon yanar gizon harsuna da yawa ba kuma a yi nasara a kasuwannin duniya. Don isa ga masu sauraron ku kuma ku sa su amince da ku, dole ne ku fahimci tsammaninsu da imaninsu.

Kwamfuta ba ta san yadda za a yi haka ba, mai bincike na ɗan adam mai sadaukarwa yana buƙatar yin amfani da aikin koyo game da masu sauraron da aka yi niyya da kuma bambance-bambance tsakanin al'adun tushe da al'adun da aka yi niyya. Wajibi ne a gano inda za a buƙaci canje-canje da kuma yadda za a yi haka. Bugu da ƙari, ana magana da wasu harsuna a ƙasashe da yawa kuma a lokuta da yawa ba shi da kyau a yi amfani da harshe don zai rikitar da baƙi waɗanda ba su da masaniya da maganganun.

Ana kiran tsarin fassara da daidaita abun ciki don al'ada daban-daban. Yana maye gurbin duk abubuwan da suka dace da al'ada tare da daidaitattun daidaitattun don cimma daidaitaccen motsin rai a cikin masu sauraro biyu. Irin wannan aikin na iya yin daidai kawai ta hanyar ƙwararrun al'adun da aka yi niyya kuma dole ne a gwada shi kafin ayyana sigar ƙarshe.

Abubuwan da ba a zata ba waɗanda kuma suke buƙatar fassarar

  • Bidiyo da multimedia : Ƙirƙiri sabon abun ciki na multimedia ƙera keɓance don sabbin masu sauraron ku ko subtitles na kwamiti ko yin dubbing don kafofin watsa labarai da aka rigaya.
  • Captchas : Rubutun captcha yakamata ya dace da rubutun abun ciki. Baƙo ɗan Brazil ba zai iya buga abin da ya gani ba idan kalmomin suna cikin Jafananci.
  • Kwanan wata : Ba duk ƙasashe ke amfani da tsarin kwanan wata ko ma kalanda iri ɗaya ba!
  • Currencies : Yi la'akari da canza ainihin kudin zuwa na gida don sauƙin fahimtar farashin da aka nuna.
  • Ma'auni : Yana iya zama da amfani a fassara tsarin mulkin mallaka zuwa awo don baƙi a wajen Amurka.

Maganin yaruka da yawa na WordPress wanda ya dace da bukatun ku

Idan ya zo ga zaɓar tsakanin duk abubuwan da ake samu na WordPress don ƙirƙirar gidajen yanar gizo na harsuna da yawa, mafi kyawun bayani shine ConveyThis. Yana da ilhama, fassarorin a sarari kuma farashin yana da araha.

The ConveyThis translation plugin ba kawai yana da aikin fassara ta atomatik ba, amma kuma yana sa ku saduwa da ƙwararrun masana ilimin harshe waɗanda ke bitar abubuwan da ke cikin kuma tabbatar da cewa ya dace kuma yana aiki yadda ya kamata tare da masu sauraron sa. ConveyWannan ya dace daidai da shimfidar gidan yanar gizon ku da plugins.

Mara suna2

ConveyWannan yana bin shawarar da aka jera akan wannan shafi kamar:

  • Ingantacciyar fassara.
  • Share mai sauya harshe.
  • Ƙirƙirar ƙa'idodin ƙa'idodin ƙa'ida don kowane harshe.
  • Rubutun da za a iya gyarawa.
  • Samun dama ga masu fassarori na ɗan adam waɗanda ke daidaita abubuwan ku a al'ada.

ConveyWannan na iya fassara gidan yanar gizon ku zuwa harsuna daban-daban 92 gami da yaren dama zuwa hagu mafi yaɗuwa.

Ta hanyar farawa da farkon fassarar kwamfuta - waɗanda mafi kyawun masu samar da na'ura suka yi - zaku iya canza gidan yanar gizon ku zuwa yaruka da yawa a cikin mintuna. Bayan haka zaku iya ɗauka zuwa mataki na gaba kuma ku duba ku gyara fassarar da kanku ko ku ɗauki ƙwararren mai fassara ya yi muku.

An inganta tsarin fassarar tare da ConveyThis, ba a ɓata lokaci ba. Kuna iya shiga kasuwannin duniya kuma ku sami sabbin abokan ciniki kai tsaye. Kuma super ilhama don amfani!

Mara suna1

Fassarorin mu daidai ne, bayyanannu, kuma sun dace da al'ada. Farashin sabis ɗin zai dogara ne akan haɗin harshe kuma ƙimar ƙimar ƙimar yana da kyau ga aljihunan ku. Za ku sami nasarar dawo da jarin ku cikin ɗan lokaci idan kun bi shawara mai sauƙi da aka shimfida a cikin wannan labarin. Kuma plugin ɗin yana haɗawa tare da gidan yanar gizon ku na WordPress, babu canje-canje da ake buƙata kafin shigarwa.

Sharhi (6)

  1. Ƙarshen Gano don Google-Fassara don Yanar Gizo! - Bayar da Wannan
    Disamba 8, 2019 Amsa

    […] alaƙa da buƙatun kuɗi, tare da sauƙin amfani akan dandamali. Ƙananan hulɗa da aka yi don fassarar-shafi kan layi. Damuwa ta kasance mai alaƙa da daidaiton abun ciki a cikin rubutu. Lokaci-lokaci "mai ban dariya" […]

  2. Fassarar Mutum vs Fassarar Inji: Me yasa za mu yi yaƙi lokacin da za mu iya zama abokai? - Bayar da Wannan
    Disamba 26, 2019 Amsa

    […] Amurka amma muna aiki tare da kamfanoni a duk faɗin duniya kuma muna so mu nuna musu yadda ake maraba da su ta hanyar samar da abun ciki a cikin yarensu. Saboda haka, gidan yanar gizon mu yana da zaɓuɓɓukan yare da yawa, ya zuwa yanzu muna da: Jafananci, Sinanci, […]

  3. Ra'ayoyin shimfidawa don gidan yanar gizon ku na harsuna da yawa - ConveyThis
    Janairu 3, 2020 Amsa

    Wannan wani abu ne da muka yi magana game da shi a baya akan labarin akan nau'ikan maɓallan harshe, yana da kyau cewa suna da zaɓi biyu, ɗaya don yanki kuma ɗayan don harshe, saboda mun […]

  4. Ƙara girman juzu'in ku tare da ingantaccen rukunin yanar gizon WordPress - ConveyThis
    Janairu 6, 2020 Amsa

    […] taken WP Engine ɗin ku da voilà! Duniya ta ɗan ƙara girma don kantin sayar da ku, kuma da zarar an inganta SEO, za ku fara jan hankalin ƙarin hankali kuma gidan yanar gizon ku zai sami sabon […]

  5. Fassara & Ganewa, Ƙungiya mara tsayawa
    Fabrairu 13, 2020 Amsa

    […] babu wanda yake son ta a halin yanzu. Abin da kowa ke nema a matsayin masu amfani da intanet shine ƙwarewar hyperlocal, suna so su saya "na gida" kuma suna so su ga kansu a matsayin masu sauraro masu sha'awar, tare da abun ciki [...]

  6. Juya WooCommerce Multilingual ku - ConveyThis
    Maris 19, 2020 Amsa

    Mun yi la'akari da cewa 26% na manyan rukunin yanar gizon ecommerce na miliyan 1 suna amfani da WooCommerce kuma 75% suna son siyan samfuran a cikin yarensu na asali, za mu iya cimma cikakkiyar matsaya ta ilimin lissafi cewa samun rukunin WooCommerce na yare da yawa shine […]

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*