Lissafin Buƙatar Kasuwa don Kasuwancin ku na Duniya

Jagora fasahar ƙididdige buƙatar kasuwa don kasuwancin ku na duniya tare da ConveyThis, yana tabbatar da nasara a kasuwannin duniya.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
lankwasa bukatar

Sanannen abu ne cewa ga kowane ɗan kasuwa sanya sabon samfuri a kasuwa koyaushe ƙalubale ne, tunda akwai dalilai da yawa waɗanda zasu iya shafar tsarin kasuwancin mu, gami da buƙatar. Idan kuna shirin ƙaddamar da sabon samfuri, kuna son tabbatar da cewa kun san alkukin ku da yuwuwar samun isasshen wadatar don buƙatar ƙila ku guje wa babban hasara. A cikin wannan labarin, zaku sami dalilai da yawa da yasa ƙididdige buƙatar kasuwa zai yi tasiri akan shirin ku daidai idan kun yi la'akari da wasu cikakkun bayanai.

Sanin mahimmancin sanin nasara ko gazawar sabbin samfuranmu a kasuwa, yana da mahimmanci don fahimtar buƙatar kasuwa zai taimaka mana kafa wasu fannoni na kasuwancinmu kamar dabarun farashi, dabarun talla, siye da sauransu. Kididdigar bukatar kasuwa zai sanar da mu mutane nawa ne za su sayi kayayyakinmu, idan za su biya su, don wannan, yana da mahimmanci mu tuna ba kawai samfuran da muke da su ba har ma da na masu fafatawa.

Buƙatun kasuwa yana canzawa saboda dalilai da yawa, suna shafar farashin. Ƙarin mutane da ke siyan samfuran ku yana nufin suna shirye su biya shi kuma wannan zai ƙara farashinsa, sabon yanayi ko ma bala'i na yanayi zai rage buƙata da farashin. Bukatar kasuwa tana biyayya ga ka'idar samarwa da dokar bukata. A cewar The Library of Economics and LibertyDokar samar da kayayyaki ta bayyana cewa yawan kayan da aka kawo (watau adadin da masu mallaka ko masu kera ke bayarwa don siyarwa) yana ƙaruwa yayin da farashin kasuwa ya tashi, kuma ya faɗi yayin da farashin ya faɗi. Sabanin haka, dokar da ake buƙata (duba buƙata ) ta ce adadin mai kyau da ake buƙata ya faɗi yayin da farashin ya tashi, kuma akasin haka ".


Lokacin yin bincike na kasuwa yana da mahimmanci a yi la'akari da yawancin mutane kamar yadda zai yiwu, ko da yake zai fi sauƙi a mayar da hankali ga waɗanda za su so samfurin ku, za a sami mutanen da za su iya biyan kuɗin wani samfurin amma ba za su iya ba. ayyana makasudin ku. Misali, wasu mutane sun fi sha'awar samfuran kayan kwalliyar vegan amma hakan ba zai tantance ko samfurinmu yana da kyau ko a'a ga sararin samaniyar abokan ciniki ba. Bukatar kasuwa ta dogara ne akan fiye da buƙatar mutum ɗaya, yawan bayanan da kuke tattarawa ya fi dogara da bayanan.

Matsakaicin buƙatun kasuwa ya dogara ne akan farashin samfur, axis na “x” yana wakiltar adadin lokutan da aka siyi samfurin a wannan farashin kuma axis na “y” yana wakiltar farashin. Layin yana wakiltar yadda mutane ke siyan samfurin ƙasa da ƙasa saboda farashinsa ya ƙaru. A cewar myaccountingcourse.com Matsakaicin buƙatun kasuwa jadawali ne da ke nuna adadin kayan da masu siye suka yarda kuma suke iya siya akan wasu farashi.

lankwasa bukatar
Source: https://www.myaccountingcourse.com/accounting-dictionary/market-demand-curve

Ko kuna son ƙididdige buƙatar kasuwancin ku a matakin gida ko na duniya, ya haɗa da neman bayanai, bayanai da nazari game da sashin ku. Kuna iya buƙatar hanyoyi daban-daban don tattara bayanan, kuna iya lura da kasuwa a zahiri har ma da amfani da jaridu, mujallu, shagunan ecommerce da kafofin watsa labarun don sanin abin da ke faruwa da abin da abokan cinikin ku za su saya a cikin ɗan lokaci. Hakanan kuna iya gwada wasu gwaje-gwaje kamar siyar da samfur akan farashi mai rahusa sannan ku ga yadda abokan cinikin ku ke amsawa, aika bincike ta imel ko a kan kafofin watsa labarun babban ra'ayi ne don samfura ko ayyuka don rabawa tare da abokan ciniki kuma don su tura shi zuwa abokan hulɗar su. , tambayar abin da suke tunani game da wasu sassa na samfuran ku, wasu daga cikin wannan binciken zai zama taimako a sikelin gida.

Idan ya zo ga kasuwancin gida da ke son haɓaka kasuwar da aka yi niyya, ƙididdige buƙatar kasuwa a duniya ta hanyoyin da aka ambata a baya yana wakiltar muhimmin mataki don fahimtar abokan ciniki, masu fafatawa da kuma ba shakka buƙatun. Wannan zai taimaka musu su faɗaɗa da girma a duniya amma akwai hanyoyi masu sauƙi don isa ga masu sauraro masu yawa? Zai yiwu a sayar da kayanmu daga garinmu? Wannan shine lokacin da fasaha ke taka rawa a tsarin kasuwancin mu.

Me zai faru idan muka yi magana game da kasuwancin e-commerce ?

Kasuwancin e-commerce kamar yadda sunansa ya ce, duk game da kasuwancin lantarki ne ko na intanet, ana sarrafa kasuwancin mu akan layi da amfani da intanet don cinikin samfuranmu ko ayyukan mu. Akwai dandamali da yawa a zamanin yau don irin wannan kasuwancin kuma daga kantin sayar da kan layi zuwa gidan yanar gizon don siyar da ayyukanku, dandamali kamar Shopify , Wix , Ebay da Weebly sun zama mafi kyawun albarkatu don burin kasuwancin kan layi na ƴan kasuwa.


Nau'in samfuran e-kasuwanci

Za mu sami nau'ikan nau'ikan kasuwancin e-kasuwanci da yawa dangane da kasuwancin - mabukaci interaction. A cewar shopify.com muna da:

Kasuwanci ga Mabukaci (B2C): lokacin da aka siyar da samfurin kai tsaye ga mabukaci.
Kasuwanci zuwa Kasuwanci (B2B): a wannan yanayin masu siye wasu ƙungiyoyin kasuwanci ne.
Mabukaci ga Mabukaci (C2C): lokacin da masu amfani suka buga samfur akan layi don sauran masu siye su saya.
Mabukaci zuwa Kasuwanci (C2B): Anan ana ba da sabis ga kasuwanci ta mabukaci.

Wasu misalan Ecommerce sune Retail, Wholesale, Dropshipping, Crowdfunding, Subscription, Samfuran Jiki, Kayayyakin Dijital da Sabis.

Fa'idar farko ta samfurin kasuwancin e-commerce mai yiwuwa shine gaskiyar gina kan layi, inda kowa zai iya samun ku, komai inda suke, kasuwancin ƙasa da ƙasa tabbas yana kamawa idan kuna son fara shirin ku. Wani fa'ida shine ƙarancin kuɗi na kuɗi, kuyi tunani game da shi, kuna buƙatar gidan yanar gizon maimakon wurin kantin kayan jiki da duk abin da yake buƙata daga ƙira zuwa kayan aiki da ma'aikata. Mafi kyawun-sayarwa sun fi sauƙi don nunawa kuma ba shakka, zai zama sauƙi don rinjayar abokan cinikin ku don siyan sabbin samfuran ko waɗanda muke la'akari da mahimmanci a cikin kayan mu. Waɗannan bangarorin na iya yin babban bambanci lokacin da muka fara shirin kasuwanci ko ga waɗanda suke son ɗaukar kasuwancin nasu daga wuri na zahiri zuwa dandalin kasuwancin kan layi.

Komai nau'in kasuwancin da kuke son farawa, tabbas kuna son ya dogara ne akan samfurin da ke da tsayayyen buƙatu, mun san buƙatar kasuwa tana jujjuyawa saboda wasu samfuran na yanayi ne amma akwai samfura ko sabis tare da ingantaccen buƙata a cikin shekara. . Yayin da mahimman bayanai ke zuwa kai tsaye daga abokan cinikin ku, a zamanin yau, akwai hanyoyi da yawa don samun bayanai masu mahimmanci kamar kafofin watsa labarun da injunan bincike.

Ta yaya kafofin watsa labarun da injunan bincike zasu taimaka?

Wannan tabbas yana ɗaya daga cikin mafi sauƙi kuma mafi sauri hanyoyin haɗi tare da abokan cinikin ku kuma ku san su da ɗanɗano. A zamanin yau muna da aikace-aikace da yawa kamar Twitter , Pinterest , Facebook ko Instagram don rabawa da bincika bayanai, samfurori da ayyuka da muke so.

Yi amfani da kafofin watsa labarun don shigar da kalmomin shiga kuma nemo posts da yawa masu alaƙa da waccan kalmar, posts waɗanda zasu ba ku damar samun bayanai game da tunanin mutane, tsammaninsu da ji game da wasu halaye, samfura ko ayyuka. Neman nazarin shari'ar, rahotannin masana'antu da bayanan tallace-tallace na samfurori akan binciken Google na al'ada zai zama kyakkyawan farawa, sakamakon zai taimake mu mu ƙayyade buƙatar samfurori na musamman a cikin wani lokaci na musamman, yana da mahimmanci a tuna cewa farashin da fafatawa a gasa.

Yi amfani da kayan aikin inganta injunan bincike kamar:

A cewar jagorar Google's SEO Starter Guide, SEO shine tsari na inganta rukunin yanar gizon ku don injunan bincike da kuma matsayin aikin mutumin da ke yin hakan don rayuwa.

Keyword Surfer , wani kyauta na Google Chrome kyauta inda kake samun bayanan nau'in sakamakon binciken injin bincike, yana nuna ƙarar bincike, shawarwari masu mahimmanci da ƙididdiga na kwayoyin halitta ga kowane shafi mai daraja.

Hakanan zaka iya rubuta kalmomi masu mahimmanci don ganin masu amfani akai-akai binciken masu alaka da waɗannan batutuwa akan Google Trends , wannan zai zama kayan aiki mai taimako don bayanin gida.

Kayan aiki kamar Google Keyword Planner zai taimake ka ka nemo kalmomi masu mahimmanci kuma sakamakon zai dogara ne akan mitar bincike akan kowane wata. Kuna buƙatar asusun Google Ads don wannan. Idan ra'ayin ku shine manufa ta wata ƙasa daban, yana yiwuwa kuma tare da wannan kayan aikin.

wannan
Mai tushe: https://www.seo.com/blog/seo-trends-to-look-for-in-2018/

A ci gaba, duk mun sami wannan tsarin kasuwanci da sabon ra'ayin samfur, wasun mu suna son gudanar da kasuwancin zahiri wasu kuma za su fara kasada na kasuwancin kan layi. Yana da mahimmanci ba kawai mu koyi game da tushe da abin da zai taimaka mana mu fara kasuwanci mai nasara ba har ma mu koyi game da abokan cinikinmu da abin da zai ba su gamsuwa daga samfuranmu. Kodayake lura da al'ada yana da inganci, a zamanin yau muna ƙidaya kafofin watsa labarun da injunan bincike don taimaka mana ta wannan tsari kuma duk ya dogara ne akan abubuwan da abokan cinikinmu suke so. Ƙaddamar da samfurinmu na gaba bisa ƙididdige ƙimar kasuwa mai kyau zai taimaka mana haɓaka kasuwancinmu a kan sikelin gida ko na duniya kuma tabbas zai hana asara.

Yanzu da kuka san mahimmancin binciken neman kasuwa, menene zaku canza a cikin shirin kasuwancin ku?

Bar

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*