Fassara Fassarawar Imel ɗin Shopify ɗinku don Ingantacciyar Haɗin Abokin Ciniki

Fassara sanarwar imel ɗin ku ta Shopify don ingantacciyar hulɗar abokin ciniki tare da ConveyThis, tabbatar da tsayayyen sadarwa tare da abokan cinikin ku na duniya.
Nuna wannan demo
Nuna wannan demo
siyayya
Alexander A.

Alexander A.

Fassara Fassarawar Imel ɗin Shopify ɗinku don Ingantacciyar Haɗin Abokin Ciniki

Jagoran mataki-mataki don Fassara Faɗin Imel akan Gidan Yanar Gizon Shopify ɗinku

img post 11

ConveyWannan yana fassara duk abubuwan da aka nuna akan gidan yanar gizon ku ta atomatik. Koyaya, tunda saƙon imel ba sashe ne na gidan yanar gizon ku, ConveyThis ba ya fassara su ta atomatik. Duk da haka, ConveyWannan yana ba ku damar sarrafa abun cikin imel da hannu dangane da yaren oda. Ta amfani da lambar ruwa, zaku iya sarrafa fassarar imel. Lura cewa yayin da waɗannan umarnin ke aiki don oda sanarwar, ba sa rufe sanarwar Ƙirƙirar Katin Kyauta

I. Sanarwa don oda da jigilar kaya:

1. Buɗe editan rubutu kuma liƙa snippet ɗin lambar ruwa da aka bayar.

Dangane da harsunan da ke goyan bayan gidan yanar gizon ku, kuna buƙatar canza lambar daidai da haka. Ya kamata ku daidaita lambobin yare a cikin maganganun 'lokacin'.

Misali, bari mu yi la'akari da yanayin inda ConveyThis ke amfani da Ingilishi a matsayin yaren asali da Faransanci da Spanish a matsayin harsunan fassarar manufa. Gabaɗayan tsarin Liquid zai kasance kamar haka:

				
					{% case attributes.lang %} {% lokacin da 'fr' %} EMAIL A Faransanci NAN {% lokacin da 'es' %} EMAIL A cikin Mutanen Espanya NAN {% kuma %} EMAIL A ASALIN HARSHE ANAN {% ƙarshen %}
				
			

Lambar da aka bayar a sama misali ne kawai. Da fatan za a tabbatar kun shigar da harsunan da ake sarrafa a cikin ConveyThis app ɗin da kuke son haɗawa don fassarar imel.

Ga wani misali don fassarar imel musamman cikin Jamusanci:

				
					{% case attributes.lang %} {% lokacin da 'de' %} EMAIL A DEUTSCH HIER {% sauran %} EMAIL A ASALIN HARSHE ANAN {% karshen %}
				
			
Ta hanyar aiwatar da lambar, idan an sanya oda cikin Jamusanci, abokin ciniki zai karɓi abun ciki tsakanin layin lambar da ke farawa da “lokacin da” da “wani”. A gefe guda, idan abokin ciniki ya ba da oda a cikin yare ban da Jamusanci, za su karɓi abun ciki tsakanin layin lambar "wani" da "ƙarshen". Wannan yana tabbatar da ƙayyadaddun abun cikin imel na takamaiman harshe don yanayi daban-daban.
				
					{% case attributes.lang %} {% lokacin 'fr' %} RUBUTUN FRANSS {% lokacin da 'es' %} RUBUTUN SPAIN {% lokacin 'pt' %} Rubutun PORTUGUESE {% sauran %} Rubutun HAUSA {% karshen %}
				
			

2. Shiga yankin admin ɗin ku na Shopify kuma kewaya zuwa Saituna> Fadakarwa. Nemo takamaiman sanarwar imel ɗin da kuke son fassarawa.

Misali, bari mu yi la'akari da imel ɗin 'Tabbatar da oda' da ake buƙatar fassarawa.
img post 05

3. Kwafi abun ciki na jikin imel

img post 06

4. Koma zuwa ga editan rubutun ku kuma maye gurbin rubutun wurin

A cikin wannan misalin, tun da ainihin yaren Ingilishi ne, ya kamata ka maye gurbin rubutun mai riƙewa 'EMAIL IN THE ASALI HARSHE ANAN' da lambar da ka kwafi.
img post 07

5. Na gaba, maye gurbin 'EMAIL EN FRANÇAIS ICI' da lambar guda kuma a gyara jimlolin tare da fassararsu.

Misali, lokacin fassara zuwa Faransanci, gyara jumlar 'Na gode da siyan ku!' to 'Merci zuba votre achat !' Ka tuna don canza jimlolin kawai kuma ka guji fassara kowane lambar ruwa tsakanin {% %} ko {{}}.

A wannan yanayin, nemo imel ɗin 'Tabbatar da oda' a cikin yankin gudanarwar Shopify ɗin ku, sannan liƙa abubuwan da aka fassara daga editan rubutu cikin wannan takamaiman sashe na imel.

img post 08

6. Kwafi gabaɗayan abun ciki daga editan rubutu kuma liƙa a cikin sashin sanarwa daidai a cikin yankin gudanarwar ku na Shopify.

A wannan yanayin, imel ɗin da aka gyara shine 'Tabbatar da oda':

img post 09

7. Bi matakan guda ɗaya don fassara taken imel.

Kuna iya aiwatar da tsari iri ɗaya don fassara batun imel ɗin. Kwafi da liƙa lambar a cikin editan rubutu, sannan maye gurbin filayen tare da fassarar fassarar batun. Ga misali don kwatanta tsarin:

				
					{% case attributes.lang %} {% lokacin da 'fr' %} Umarni {{name}} ya tabbatar {% lokacin da 'es' %} An tabbatar da oda {{name}} {% lokacin da 'pt' %} oda {{name} }} tabbatar {% sauran %} oda {{name}} ya tabbatar da {% karshen %}
				
			

Sannan, liƙa batun da aka fassara daga editan rubutu zuwa cikin filin 'Maudu'in Imel' a yankin ku na Shopify.

img post 10

II. Sanarwa ga Abokan ciniki:

Don sarrafa imel ɗin abokin ciniki, zaku iya haɗa alamar yare a cikin bayanan Abokan ciniki a cikin yankin gudanarwar Shopify ɗin ku. Za a ƙara alamar lang bisa yaren da baƙo ke amfani da shi yayin shiga gidan yanar gizon.

Don kunna wannan fasalin, kuna buƙatar ƙara layin "customer_tag: gaskiya" zuwa ConveyThis code a cikin fayil ɗin "conveythis_switcher.liquid". Kuna iya samun damar wannan fayil ɗin ta zuwa zuwa mai sarrafa Shopify ɗinku> Shagon Kan layi> Jigogi> Ayyuka> Shirya lamba.

				
					<script type="rocketlazyloadscript" data-minify="1" src="https://www.conveythis.com/wp-content/cache/min/1/conveythis.min.js?ver=1713479615" defer></script>

<script type="rocketlazyloadscript" id="has-script-tags"> 
  ConveyThis.initialize({ 
    api_key: "YOUR_KEY", 
    customer_tag: true 
  }); 
</script>
				
			
Da zarar an ƙara alamar harshe zuwa lambar, za ku iya ci gaba don ƙirƙirar sanarwar abokin ciniki ta bin wannan tsarin da aka ambata a baya a wannan jagorar. Koyaya, don wannan ɓangaren, kuna buƙatar amfani da lambar mai zuwa:
				
					{% sanya harshe = abokin ciniki.tags | shiga: '' | tsaga: '#ct' %} {% yanayin harshe[1] %} {% lokacin da 'en' %} Tabbatar da asusun Ingilishi {% sauran %} Tabbatar da asusun Abokin ciniki na asali {% ƙarshen %}
				
			
Muna daraja ra'ayin ku! Idan kuna da wata tsokaci ko shawarwari game da wannan labarin, da fatan za ku iya raba su tare da mu. Ra'ayin ku yana da mahimmanci a gare mu kuma yana taimaka mana inganta abubuwan mu.

Shirya don farawa?

Gwada ConveyThis tare da gwajin mu na kwanaki 7

Bar

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama*